Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีชอตวงจรของ PSU ให้ใช้ได้โดยไม่ต้องต่อเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีชอตวงจรของ PSU ให้ใช้ได้โดยไม่ต้องต่อเมนบอร์ด

ด่วนมากครับ ตามนั้น
    พอดีแกะ PSU ออกมา
    แล้วจะชอตมันเพื่อให้จ่ายไฟกับอุปกรณ์อื่น
    ตอนนี้รู้แล้ว คือตรงสาย 20 อะ ให้เอาสายเขียว ช๊อตกับสายดำ
    สายเขียวมีอันเดียว ช๊อตกับสายดำอะไรก็ได้

แต่มันติดแป๊บเดียวเอง
    ทำไงให้ติดนานๆติดตลอดอะครับ

ก็ชอ๊ต คาไว้ไงครับ เอาเสียบคาไว้ยังงั้นได้เลยครับ

Comment

เสียบคาไว้แล้วดับเหรอครับ^^"

Comment

คาแล้วครับ แต่มันก็วูบไปเฉยๆเลยครับ แบบ
        พอแตะปุ๊บ มันก็ วู้มม 1 วินาที แล้วก็ดับไปเลย

พอเอาออกแล้วแตะใหม่ ก็วู้มๆๆ อยู่แบบเนี้ย

ปล. ไม่ได้เอามาพ่วงเพื่อจ่ายไฟให้อุปกรณ์คอมอื่นๆนะ
        เอามาจ่ายไฟข้างนอกเลยไม่เกี่ยวกับในเคสใดๆทั้งสิ้น

ปล2. แบบนี้แปลว่ามันพังมั้ย ?

Comment

มีความเป็นไปได้คับ ว่าจะพัง

Comment

ถ้าจั้มตลอด ยังวูบ ก็ เจ้ง แน่นอนครับ

Comment

ถ้าติดแป็บเดียวแล้วดับนี่น่าจะมีปัญหาแล้วนะครับ เพราะว่าปกติถ้า jump สายดำกับเขียวเข้าด้วยกันแล้วมันจะติดค้างอยู่แบบนั้นครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

ไม่ใช่สายดำอะไรก็ได้ น่าจะเป็นสายดำที่***งจากสายเขียวไปสัก 3 ช่องมั้ง แต่อยู่ด้านเดียวกันนะครับ

Comment

พังแล้ว

Comment

ยัดค้างไว้
                      แล้วเสียบปลั้ก
                      น่าจะติด ไม่งั้น อุปกรณ์ที่ต่อยุ่ มันช็อตหรือไม่ก็ใช้ไฟมากจัด(ถ้าไม่ใช่ของคอมนะ อย่างผมเคยเอาแอมป์มาต่อ เป้นแบบเดียวกันเลย)

Comment

Working...
                      X