Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปได้ไกลแค่ไหนครับตัวนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปได้ไกลแค่ไหนครับตัวนี้

Mainboard Ashrock P4i65G
    CPU P4 2.53 Ghz.
    Ram 1 G. Kingtons. Dual Channel.
    ถ้าจะปรับแต่ง cpu ตัวนี้ไปได้แค่ไหนครับที่ปลอดภัย?

Ashrock P4i65GV ของที่ทำงาน
    CPU Celeron 2.53 ลากได้ 3.4
    ใช้งานได้ปกติ ถ้า 3.5 ขึ้นไป ใช้งานได้ไม่กี่ชัวโมงดับครับ

Comment

ต้องลองครับ

Comment

เรียนท่านอาจารย์?

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ต้องลองครับ
        ลองปรับตัวไหนครับ ตอนนี้ค่อย ๆ ลากไปได้ 2.73 G.ยังนิ่งอยู่ครับท่าน แนะนำต่อด้วยครับ?

Comment

ปรับเพิ่มแต่ บัส ก็พอครับ เพราะตัวนี้ปรับอะไรไม่ได้

Comment

ของมันเก่าแล้วครับ ลากไปคงไม่ได้มาก ลองปรับแต่บัสซีพียู น่าจะพอ

Comment

ไม่น่าจะต่ำกว่า 3.5 GHz ของผม P4i65G + Celeron D 2.26@3.6 สบายเลย เสียอย่างเดียวบอร์ดมันเพิ่มไฟไม่ได้ ถ้าเพิ่มไฟได้น่าจะได้ไกลกว่านี้
              ลองปรับบัสขึ้นไปเลื่อยๆ จนกว่าจะเข้าวินโดว์ไม่ได้แล้วค่อยลดลงมาครับ ปรับบัสแรมที่ 133 ลองดูครับ

Last edited by one; 19 Jan 2008, 13:13:12.

Comment

ขอบคุณอาจารย์ อิมพีเรียล ขอบคุณทุกท่านที่ผ่านเข้ามาแนะนำครับ ส่วนสำหรับท่าน one.! ผมไม่กล้าจริง ๆ ครับ เสียว เพราะเมนบอร์ดตัวนี้ยังไม่เคยจอฟ้าเลย ขอเพียงแค่นี้คงพอครับ 2.81 จาก 2.53 ผมว่าคุ้มกับการทดลอง Overclock ครั้งแรกของว่าที่ลูกศิษย์อาจารย์อิมพีเรียล แล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

เอาอีก เอาอีก เหอะๆๆๆ

Comment

เอา อะไรครับท่าน?

Originally posted by dears View Post
                    เอาอีก เอาอีก เหอะๆๆๆ
                    ท่าน Dears จะเอาอะไร? เหรอครับ แนะนำหน่อย นะ ๆ ๆ ?

Comment

Originally posted by Tatui View Post
                      ท่าน Dears จะเอาอะไร? เหรอครับ แนะนำหน่อย นะ ๆ ๆ ?
                      เชื่อตาเดียร์ รับรอง แรง+แต๊ป

Comment

เชื่อตาเดียร์ รับรอง แรง+แต๊ป
                        ?????????
                        ท่านอาจารย์ จะให้ผมลากต่อไปหรือครับ แนะนำครับ ?

Comment

ก็ลองลากดูก็ได้ครับ ถ้าเปิดไม่ติดหรือจอฟ้าก็เคลีย cmos
                          ผมว่าน่าจะนิ่งที่ 170*19 นะครับ ลองดุๆ

Comment

ไม่เชื่อ ครู+อาจารย์ ท่านว่า ก็จะไม่โต ผมลุยล่ะครับท่าน? ท่าน Dears คงนั่งหัวเราะอยู่มั้ง? เอาใจช่วยลูกศิษย์ฯ ด้วยครับท่าน?

Comment

Originally posted by Tatui View Post
                              ไม่เชื่อ ครู+อาจารย์ ท่านว่า ก็จะไม่โต ผมลุยล่ะครับท่าน? ท่าน Dears คงนั่งหัวเราะอยู่มั้ง? เอาใจช่วยลูกศิษย์ฯ ด้วยครับท่าน?
                              ผิดครับต้อง นั่งเมา อยู่

Comment

Working...
                              X