Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมบิท ไหนดีสุด ครับ พี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ utorrent เบาเครื่องดี

Comment

การเล่นบิทต้องทำการ Forword Port การใช้งานและการทำ Connectableเป็น Yes มือใหม่ผมแนะนำ BitComet ถึงจะไฟล์หนักกว่า(อย่าไปคิดว่ากินแรมเลยครับ) การเป็น Seed หรือ Peer ก็ใช้งานได้ดีกว่าการปล่อยไฟล์ใหญ่ๆ
      BitComet สามารถจะจงการปล่อยได้ ไม่เหมือน Utorrent ที่ไม่สามารถจะจงการปล่อย(การ Ban IP ก็ทำได้ยากหลายขั้นตอน) ฟันธง Bitcomet กินขาดทุกเวอร์ชั่น

Comment

เครื่องไม่เทพฯ U เหมือนกัน เบาแรงหน่อย แต่ช่วงนี้ไม่ได้เข้า ....ฮาร์ดดิสก์เต็ม

Comment

ใช่ utorrent คับ
          มานมีเกมให้เล่นด้วยนะ
          ลองเปิด help เเล้วกด t ดิ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            BitComet 0.70 ครับ ดูดได้ดีที่สุด แล้วก็ปล่อยได้แรงมาก แต่จะเน้นดูด

เวอร์ชั่นหลังจากนี้ ปล่อยแรง ดูดไม่ค่อยออก เลย

มันเกี่ยวกันหรือครับท่าน อันนี้ผมถามจริงๆ ไม่ได้กวน

ปล. ผมให้ u อ่ะ

Comment

เมื่อก่อนใช้ bitcomet แต่มาเปลี่ยนเป็น U แล้วชอบเร็วดี bit ตัวหลังๆผมว่ามันอืดๆบอกไม่ถูก มาใช้ u แล้วติดใจ เร็วดีไม่โหลดเครื่องด้วย

Comment

แต่ก่อนก็ลองมาหลายตัว แต่พอมาลอง uTorrent แล้วติดใจ คิดว่าใช่ละโปรตัวนี้ถูกใจนิดๆ

Comment

โปรแกรมอะไรไม่รู้แต่หน้าตามันเป็นแบบนี้ แบบว่าชอบสีเขียวแต่ดันใช้ATIและชอบลิเวอร์พลู

Comment

ซ้ำ
                    เวปเป็นไรเนี่ยนโพสแล้วเอ๋อตลอดเลย
                    Last edited by amstel; 21 Nov 2008, 07:00:37.

Comment

ไม่รู้ว่า อันไหน ดีสุด แต่ ส่วนตัวใช้ BitComet 0.99
                      ออก เวอชัน 1 มาแล้ว ยังไม่ได้ อัพเดจเลย แต่ คงจะใช้ 0.99 ต่อไป

Comment

UTorrent
                        ครับแหล่มดี เบาสบายมาก

Comment

utorrent อีกเสียงครับ โหลดได้เต็มความเร็วเนตดี(แล้วแต่คนปล่อย) ผมโหลดเต็มความเร็ว 661kb อัพก็ได้ประมาณ 2-300kb ครับ

แต่มีอีกตัวที่แนะนำครับกำลังมาแรงคนเริ่มมาใช้กันคือ Vuze ครับ ลองหาใน google ดู

Comment

ซ้ำ ครับ

Comment

ทำไมไม่ใช้ BitTorent กันล่ะ
                              มันเป็นตัว original
                              utorrent ดัดแปลงมาจากตัวนี้

ผมใช้แล้วชอบดี
                              เคยลองเปลี่ยนไปใช้ utorrent แล้วรู้สึกมันกิ๊กก๊อกยังไงไม่รู้

ที่สำคัญคือคนไทยรู้จักแต่ utorrent ก็ใช้กันแต่ตัวนี้

Comment

สำหรับผม ต้อง utorrent (v.1.8) เท่านั้น
                                นอกนั้นที่เคยใช้หรือที่เคยลองมายังไม่มีอันไหนเเจ่มเท่าเลย
                                การปรับตั้งค่า เช่น เลือกพอร์ต ปรับสปีด จัดความสำคัญดาวน์โหลด ง่ายๆดี เห็นผลกว่าตัวอื่นด้วยง
                                ที่สำคัญ ไม่หน่วงเครื่องเลยครับ(เห็นได้ชัดกับเครื่องเก่าผมที่สเปคต่ำ)

Comment

Working...
                                X