overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 9 of 9

Thread: ถามเรื่องการซื้อประกันเพิ่มของ HP

OverclockZone Member BigQue's Avatar

Default ถามเรื่องการซื้อประกันเพิ่มของ HP

คือผมจะซื้อประกัน Notebook ของ HP เพิ่มอ่ะครับ แต่ไม่ทราบว่าต้องซื้อที่ร้านที่เราซื้อ หรือว่า ซื้อที่ศูนย์ HP ครับ ถ้าว่าซื้อที่ ศูนย์ HP มีที่ไหนบ้างครับ

ปล.ผมอยู่แถวบางกะปิ
    ปล2.ขอบคุณครับ

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

ไม่รู้เหมือนกันซิครับ ที่เยอะ ๆ ก็เซียร์ไม่ก็พันทิพย์

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by BigQue View Post
    คือผมจะซื้อประกัน Notebook ของ HP เพิ่มอ่ะครับ แต่ไม่ทราบว่าต้องซื้อที่ร้านที่เราซื้อ หรือว่า ซื้อที่ศูนย์ HP ครับ ถ้าว่าซื้อที่ ศูนย์ HP มีที่ไหนบ้างครับ

ปล.ผมอยู่แถวบางกะปิ
    ปล2.ขอบคุณครับ
    ผมเพิ่งซื้อมาครับ ราคา 3990 vat แล้ว
    ซื้อพร้อมเครื่องเลย
    พอเราซื้อเค้าจะจดเลข s/n notebook แล้วก็เอาไป register ให้เรา แล้วก็รอซัก 1-2 อาทิตย์

แล้วทางร้านเค้าจะเรียกเราไปรับเอกสารรับประกันอีกที มันจะเป็นแฟ้มมีเอกสาร care pack อยู่ แล้วก็มีใบบอกว่า ประกันหมดเมื่อไหร่ s/n อ่ะไร ที่นี้เราก็สามารถเข้าไป check ในเวป hp ได้ว่าปะกัรเราเพิ่มมาเป็น 3 ปี หรือยัง

ปล. ต้องซื้อภายใน 90 วันหลังจากซื้อเครื่องนะครับ
    ปล2. ผมซื้อเครื่องที่ furtune แล้วก็ซื้อประกันจากที่ร้านนั้นเลยครับ

จบ

OverclockZone Member tum1998's Avatar

การซื้อการรับประกันเพิ่มต้องซื้อร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่อายเท่านั้น ศูนย์ไม่ขายครับ

OverclockZone Member my-door's Avatar

Quote Originally Posted by tum1998 View Post
    การซื้อการรับประกันเพิ่มต้องซื้อร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่อายเท่านั้น ศูนย์ไม่ขายครับ
    ผมโทรไปถามทาง hp เค้าบอกว่าที่ร้านหนังสือ se-ed ก็มีขายนิครับ ราคาตั้ง 3990 แน่ะ

OverclockZone Member tum1998's Avatar

ตัวแทนจำหน่ายก็คือศุนย์ที่ได้รับการติดตั้งจากทาง hp อาจจะเป็น 7-11 ก็ได้ผมไม่ได้บอกนี่ครับว่าเขาต้องขายคอม อืมมาแปลก แล้วราคา 3990 มันก็ราคาปกตินี่ครับ ถ้าคิดว่าแพงก็ใช้ไป 1ปีก็หมดจบ เสียก็ซวย แค่นั้นเองไม่ต้องคิดมาก

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ที่ร้านหนังสือ se-ed

OverclockZone Member pumpkin's Avatar
    Chonburi & Bangkok

ซื้อประกันเพิ่ม ราคา 3990 นี่เพิ่มประกันกี่ปีครับ 1 หรือ 3 ปี ผมซื้อnotebook HP มา6เดือนแล้วจะซื้อเพิ่มได้ไหมครับ

OverclockZone Member KOOK_KAI's Avatar

การซื้อประกันเพิ่มของทาง HP จะมีแพคเกจ HP Care Pack Service โดยมีเงื่อนไขในการซื้อประกันเพิ่มจะมีอยู่ 2 กรณีค่ะ
    1.ซื้อเครื่องมาแล้วแต่ยังอยู่ในช่วง 90 วัน
    2.ซื้อเครื่องมาแล้วเกิน 90 วันแต่ไม่เกิน 1 ปี
    เราเองก็เพิ่งซื้อประกันเพิ่ม โดยที่ของเรานั้นซื้อประกันในกรณีที่ 2 ค่ะ คือซื้อเครื่องมาแล้วเกิน 90 วัน แต่ไม่เกิน 1 ปีโดยที่คุณควรโทรไปสอบถามที่ 0 ก่อนว่าเครื่องของคุณนั้นหมดประกันเมื่อไหร่ ตอนที่เราไปติดต่อซื้อประกันนั้น จำได้ว่าซื้อ Notebook เดือนกุมภา ปีที่แล้ว ในงาน Comworld แต่พอโทรไปถามที่ 0 โดยบอกเลข Serial no. หรือไม่ก็บอก Product no. (ซึ่งสามารถดูได้จากใต้เครื่องโน๊ตบุคค่ะ) เค้าบอกว่าประกันของเราจะหมดวันที่ 4 เมษายน 2551 ก็แสดงว่ายังสามารถซื้อประกันต่อได้อีกเพราะยังอยู่ในเงื่อนไขการซื้อประกัน แต่ถ้าจะซื้อจากทาง 0 เค้าจะบอกว่าให้ไปซื้อกับ Dealer ของเค้าดีกว่าเพราะว่าจะถูกกว่าประมาณ 200 ค่ะ ตอนนั้นเราซื้อโดยผ่านทางซีเอ็ดในราคา 3,490 บาท (ถ้าจำไม่ผิดนะ) โดยที่ดาวโหลดใบสมัครการซื้อประกันได้ที่เวปซีเอ็ดค่ะ ต้องซื้อผ่านทางซีเอ็ดสำนักงานใหญ่เท่านั้นค่ะ (ตามร้านที่ขายซีเอ็ดตามห้างฯ ยังไม่มีพนักงานคนไหนรู้เรื่องเลยอ่ะ เคยเข้าไปถามที่ซีเอ็ดแถวบ้านพนักงานแต่ละคนทำหน้างง บอกว่าไม่เคยได้ยินเรื่องนี้เลย ทำเอาเง็งเลย) โดยคุณต้อง Fax สลิป Pay-in + ใบสมัคร อีกประมาณไม่กี่วันเค้าก็จะโทรมาบอกรายละเอียดที่เราซื้อน่ะ แต่ทางที่ดีนะ เราโทรไปถามทางซีเอ็ดก่อนเลยทั้งก่อนโอนเงินแล้วก็หลังส่ง Fax ใบ Pay-in เพื่อความชัวร์ค่ะ

แต่ถ้าตามความเห็นของเรานะ เราว่าซื้อผ่านซีเอ็ดไม่ค่อยประทับใจในบริการของเค้าเท่าไหร่น่ะ เพราะตอนที่ทางซีเอ็ดโทรมาบอกว่าส่งเรื่องการซื้อประกันของเราให้ทาง Ingram เป็นผู้ดำเนินการต่อแล้ว และก็ให้เราโทรไปตามงานจากทาง Ingram เองด้วยล่ะ เราก็โทรติดต่อ Ingram เองเลยคุยกับเจ้าหน้าที่ ที่เป็นลงทะเบียนให้น่ะ เวลาผ่านไปอีกประมาณ 3 อาทิตย์ถึงมีเมล์จากทาง HP ให้เราเข้าไปดาวโหลดใบรับประกันจากทางเวปที่เค้าลิ้งค์ให้น่ะค่ะ อีก 1 เดือนถึงจะมีจดหมายจากซีเอ็ดส่งมาโดยแนบใบเสร็จและใบรับประกันมาให้น่ะ แต่ถ้าใครจะซื้อกับทาง 0 ให้ได้ล่ะก็เค้าก็รับทำให้นะ แต่ที่ 0 จะอิดออดอยู่ซักพักนึงเพราะจะให้ไปติดต่อกับ dealer ของเค้าแต่ถ้าเรายืนยันจะซื้อกับเค้าโดยจ่ายแพงกว่าซื้อกับ dealer เค้าก็ไม่ว่าอะไรหรอก แต่ถ้าใครอยากจะซื้อประกันเพิ่มโดยติดต่อกับทาง Ingram เองก็ บอกเราได้เพราะเราจดเบอร์เค้าไว้แล้วล่ะ รอบหน้าถ้าเราจะซื้อประกันต่อ เราก็คงติดต่อกับเจ้าหน้าที่ ทาง Ingram ที่เราคุยด้วยเลยดีกว่าเร็วกว่ารู้ผลเลย

Bookmarks

Bookmarks