overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: ซื้อมาแล้ว

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

Default ซื้อมาแล้ว

โน๊ตบุ๊คเครื่องแรกครับ V3603Tx ราคา 24900 เพิ่มแรม 1กิ๊ก บัส 667 ราคา 750 ของคิงสตันครับ พร้อมของแถมหนักหน่อยหิ้วกลับ
    ทีแรกก้อว่าจะเอาแค่ 2หมื่นต้นๆ ประมาณV3607TU ประมาณ 22000 แต่หาของยากครับ เลยได้ตัวนี้มา ไม่รู้ว่าเป็นไงบ้าง ไม่ได้ดูตัวนี้ไปด้วยเท่าไหร่น่ะครับ
    ขอถามว่า
    "การชาร์ตแบ็ตต้องชาร์ตอย่างไรครับผม นานเท่าไหร่ เห็นคนขายบอกให้ชาร์ต 8 - 12 ชม.นะครับโดยไม่ต้องเปิดเครื่อง"

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

แจ่มครับ
    สเปกคล้ายๆ ผมเลย นะ

OverclockZone Member hikky's Avatar

ยินดีด้วยครับกับ notebook ตัวใหม่

OverclockZone Member jjackk's Avatar

ใช้คอมแพค แล้วหน้าตาดีครับ ...

OverclockZone Member hikky's Avatar

Quote Originally Posted by jjackk View Post
    ใช้คอมแพค แล้วหน้าตาดีครับ ...
    ใช้ Acer แล้วแฟนสวย...

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ยินดีด้วยนะครับ
    ครั้งแรกแบตผมชาร์จแบบปิดเครื่อง12ชม.แล้วใช้ให้หมด >>แล้วทำอีก2รอบ ต่อไปผมก็ใช้ตามปกติแล้วครับ

Quote Originally Posted by jjackk View Post
    Quote Originally Posted by hikky View Post
    ใช้ Acer แล้วแฟนสวย...
    Asusอะไรดีละเนี่ย.. เอาเป็นว่าA8ของแท้ต้องกรอบจอแตกครับ (เหวอ~)

OverclockZone Member

Asusอะไรดีละเนี่ย.. เอาเป็นว่าA8ของแท้ต้องกรอบจอแตกครับ (เหวอ~)
    วันก่อนวางสันลงกับพื้นดังกร๊อบ ตกใจ รีบยกขึ้นดู เศษขนมกรอบ ๆ เละหมดเลย >.<

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

HP ของแท้ต้องดัง จึ๊ดๆ ครับ

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

ตอนนี้ก้อกำลังปลื้มอยู่อ่ะครับ กะจะเล่นให้มีปัญหาภายใน 7 วัน จะได้เปลี่ยน

ตอนนี้เล่น COD4 ได้ครับพี่น้อง อยากจะลอง Crysis บ้าง จะเป็นไง เหอๆ

ครับเรื่องชาร์ตงั้นผมทำตามที่ท่าน Beaver_XT บอกละครับ เมื่อคืนก้อชาร์ตทั้งคืนก้อเพิ่งจะเปิดลงเกมนะครับ อยากจะเล่นให้แบ็ตหมดเร็วๆ จะได้ชาร์ตให้ครบ 3 รอบ

ขอถามเรื่องเล่นเกมทางโน๊ตบุ๊คหน่อยครับ คือว่า คีย์บอร์ดมันจะพังไหม อิอิ หรือผมควรจะหาคีย์บอร์ดอีกอัน หรือจะเป้นเล่นจอยสติ๊กไปเลย

OverclockZone Member beersonic's Avatar

ฮ่ะๆ ยินดีด้วยครับ แต่ท่านได้มาราคาถูกจัง ตัวนี้เมื่อ 2 สัปดาห์ก่อนราคา 26xxx นะครับ ผมชาร์จแบต 8 ชั่วโมงแล้วใช้ให้หมดรอบเดียว แต่ทำอย่างท่าน Beaver_XT ก็ดีคับ

ตัวนี้สเปค "เหมือน" V3607TU ทุกอย่าง ยกเว้น
    - HDD 160GB
    - GF8400GS

ราคา 25000 ถือว่าถูกเลยครับ

ลง Vista หรือ XP ครับ..... ถ้า Vista ก็ไม่ต้องใช้ driver เลย....ลงแต่ Driver Touchpad ให้มัน scoll ตรง toucpad ได้ กับ driver ของ nvidia โหลดจาก www.nvidia.com เลยครับ

แต่ถ้า XP..... หา driver ลงเอาเองนะคับ ถ้าเค้าให้มา แนะนำให้ไรท์เก็บ แล้วเก็บไว้ให้ดีด้วยครับ ยินดีต้อนรับสาวก compaq คนใหม่ ใช้แล้วหน้าตาดี

ปล. RAM นี่แถมหรือเพิ่มครับ...แล้วรวมแล้วเป็นเท่าไหร่ 2GB เหรอ
    Last edited by beersonic; 19 Jan 2008 at 10:45:51.

OverclockZone Member -=NaT=-'s Avatar

คุณปฐมวงศ์ครับ ราคารวม Vat ไหมครับ

รวมแล้วครับ
    พร้อมของแถมเพรียบครับ ถ้าสนใจให้ลองดูหลายๆร้านเอานะครับ อาจจะมีที่ให้ราคาต่ำกว่าของผม (ถ้ามีเวลานะ)

Quote Originally Posted by beersonic View Post
    ฮ่ะๆ ยินดีด้วยครับ แต่ท่านได้มาราคาถูกจัง ตัวนี้เมื่อ 2 สัปดาห์ก่อนราคา 26xxx นะครับ ผมชาร์จแบต 8 ชั่วโมงแล้วใช้ให้หมดรอบเดียว แต่ทำอย่างท่าน Beaver_XT ก็ดีคับ

ตัวนี้สเปค "เหมือน" V3607TU ทุกอย่าง ยกเว้น
    - HDD 160GB
    - GF8400GS

ราคา 25000 ถือว่าถูกเลยครับ

ลง Vista หรือ XP ครับ..... ถ้า Vista ก็ไม่ต้องใช้ driver เลย....ลงแต่ Driver Touchpad ให้มัน scoll ตรง toucpad ได้ กับ driver ของ nvidia โหลดจาก www.nvidia.com เลยครับ

แต่ถ้า XP..... หา driver ลงเอาเองนะคับ ถ้าเค้าให้มา แนะนำให้ไรท์เก็บ แล้วเก็บไว้ให้ดีด้วยครับ ยินดีต้อนรับสาวก compaq คนใหม่ ใช้แล้วหน้าตาดี

ปล. RAM นี่แถมหรือเพิ่มครับ...แล้วรวมแล้วเป็นเท่าไหร่ 2GB เหรอ
    แรมผมซื้อเพิ่มเองครับ ส่วนวินโดวส์ใช้ XP ครับ

เรื่องไดรเวอร์ ให้ทางร้านก๊อปลงฮาร์ดดิสก์ให้เลยครับ แต่บางร้านขอยังไงก้อไม่ยอมทำให้ และแรมที่แถม เราต้องไปรับในวันใหม่อีกด้วย ผมเลยไปหาร้านนี้น่ะครับ พูดกันเป็นกันเองดีนะครับ
    Last edited by ปฐมวงศ์; 19 Jan 2008 at 16:17:59.

OverclockZone Member my-door's Avatar

ยินดีต้อนรับสู่ compaq club ครับ

ggg
    Guest

Default v3603tx

ผมก้อจะไปซื้อรุ่นนี้เหมือนกัน วันเสาร์นี้แหละ แล้วกะเพิ่มแรมไป 2 กิ๊ก เลยอยากรู้ว่าแรมที่แถมมา 512 อะมันขายคืนได้มั้ยคับ เพราะมันไม่ได้ใช้อยู่แล้ว
    อยากทราบว่าร้านที่ ฟอร์จูน ร้านไหนมันดีอะครับ แนะนำหน่อยครับ
    ปล. ตอนแรกก้อดูตัว v3607tu กับ v3609tu เหมือนกัน แต่พอมาดูตัวนี้ราคาต่างกันไม่มากก้อน่าสอยกว่า ส่วนตัวหลังเค้าบอกว่ามันตกรุ่นแล้วอะคับ ฮ่าๆ

OverclockZone Member beersonic's Avatar

Quote Originally Posted by ggg View Post
    ผมก้อจะไปซื้อรุ่นนี้เหมือนกัน วันเสาร์นี้แหละ แล้วกะเพิ่มแรมไป 2 กิ๊ก เลยอยากรู้ว่าแรมที่แถมมา 512 อะมันขายคืนได้มั้ยคับ เพราะมันไม่ได้ใช้อยู่แล้ว
    อยากทราบว่าร้านที่ ฟอร์จูน ร้านไหนมันดีอะครับ แนะนำหน่อยครับ
    ปล. ตอนแรกก้อดูตัว v3607tu กับ v3609tu เหมือนกัน แต่พอมาดูตัวนี้ราคาต่างกันไม่มากก้อน่าสอยกว่า ส่วนตัวหลังเค้าบอกว่ามันตกรุ่นแล้วอะคับ ฮ่าๆ
    - V3609TU นี่ผมไม่รู็้สเปคอะไรนะ T5250 ป่าวหว่า
    - RAM ติดเครื่องขายคืนคงได้ไม่กี่บาท (ถ้าเค้ารับ) แต่ก็แนะนำให้ขายครับ ร้อยเดียวก็ยังดี หา RAM ดีๆ Bus667 1GB x 2 ล่ะแจ่มครับ
    - แต่ละร้านราคาอาจจะไม่ต่างกันมาก ลองหาร้านที่แถม RAM 1GB เป็น Kingston 667 ดูครับ จะได้ซื้อเพิ่มอีกตัวเดียว ผมซื้อ V3607TU จาก MouseOA มา แถม RAM Apacer 533 1GB มา (ถ้ามีโอกาส + เงินอีกที คงจะขายทิ้ง แล้วซื้อ Kingston หรือ Corsair bus667 1GB x 2 มาใส่เหมือนกัน)

OverclockZone Member shushaval's Avatar

ดันครับ

ggg
    Guest

ขอบคุณคับสำหรับข้อมูล
    แต่ผมกัวว่า ซื้อมาแล้วมันจะมีปัญหาตอนลง driver เปน winxp อะคับ ตัว v3603tx มันมีมาให้ครบมั้ยอ่ะคับ
    ปล. แรม kingston 1gb นี่ประมาณเท่าไหร่อะคับ

ก่อนซื้อ ผมบอกให้เขาก๊อปปี้ไดรเวอร์ให้เลยครับ เอาลงฮาร์ดดิสก์เราเลย บางร้านก้อยอมนะครับ แต่บางร้านยังไงก้อไม่ยอมครับ แถมแรมที่แถมจะต้องไปเอาวันใหม่อีก ไม่ได้ในวันนั้น เขาบอกว่า ศูนย์เขาต้องการหลักฐานว่ามีการซื้อขายจริง เลยต้องเอาซีเรียลไปแลกมาประมาณนั้นน่ะ ผมเลยไม่เอาร้านนี้น่ะครับ ตอนร้านลงโปรแกรมให้ ถ้าจะให้ดีท่านไปดูเขาทำยิ่งดีนะครับ ผมว่า เพราะจะได้รู้ด้วยว่า ลงไดรเวอร์ตัวไหนอย่างไรครับ

OverclockZone Member

อยากได้รุ่นนี้ครับ ไปซื้อร้านไหนดีครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks