Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อมาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ggg View Post
    ผมก้อจะไปซื้อรุ่นนี้เหมือนกัน วันเสาร์นี้แหละ แล้วกะเพิ่มแรมไป 2 กิ๊ก เลยอยากรู้ว่าแรมที่แถมมา 512 อะมันขายคืนได้มั้ยคับ เพราะมันไม่ได้ใช้อยู่แล้ว
    อยากทราบว่าร้านที่ ฟอร์จูน ร้านไหนมันดีอะครับ แนะนำหน่อยครับ
    ปล. ตอนแรกก้อดูตัว v3607tu กับ v3609tu เหมือนกัน แต่พอมาดูตัวนี้ราคาต่างกันไม่มากก้อน่าสอยกว่า ส่วนตัวหลังเค้าบอกว่ามันตกรุ่นแล้วอะคับ ฮ่าๆ
    - V3609TU นี่ผมไม่รู็้สเปคอะไรนะ T5250 ป่าวหว่า
    - RAM ติดเครื่องขายคืนคงได้ไม่กี่บาท (ถ้าเค้ารับ) แต่ก็แนะนำให้ขายครับ ร้อยเดียวก็ยังดี หา RAM ดีๆ Bus667 1GB x 2 ล่ะแจ่มครับ
    - แต่ละร้านราคาอาจจะไม่ต่างกันมาก ลองหาร้านที่แถม RAM 1GB เป็น Kingston 667 ดูครับ จะได้ซื้อเพิ่มอีกตัวเดียว ผมซื้อ V3607TU จาก MouseOA มา แถม RAM Apacer 533 1GB มา (ถ้ามีโอกาส + เงินอีกที คงจะขายทิ้ง แล้วซื้อ Kingston หรือ Corsair bus667 1GB x 2 มาใส่เหมือนกัน)

Comment

ดันครับ

Comment

ขอบคุณคับสำหรับข้อมูล
        แต่ผมกัวว่า ซื้อมาแล้วมันจะมีปัญหาตอนลง driver เปน winxp อะคับ ตัว v3603tx มันมีมาให้ครบมั้ยอ่ะคับ
        ปล. แรม kingston 1gb นี่ประมาณเท่าไหร่อะคับ

Comment

ก่อนซื้อ ผมบอกให้เขาก๊อปปี้ไดรเวอร์ให้เลยครับ เอาลงฮาร์ดดิสก์เราเลย บางร้านก้อยอมนะครับ แต่บางร้านยังไงก้อไม่ยอมครับ แถมแรมที่แถมจะต้องไปเอาวันใหม่อีก ไม่ได้ในวันนั้น เขาบอกว่า ศูนย์เขาต้องการหลักฐานว่ามีการซื้อขายจริง เลยต้องเอาซีเรียลไปแลกมาประมาณนั้นน่ะ ผมเลยไม่เอาร้านนี้น่ะครับ ตอนร้านลงโปรแกรมให้ ถ้าจะให้ดีท่านไปดูเขาทำยิ่งดีนะครับ ผมว่า เพราะจะได้รู้ด้วยว่า ลงไดรเวอร์ตัวไหนอย่างไรครับ

Comment

อยากได้รุ่นนี้ครับ ไปซื้อร้านไหนดีครับ

Comment

Originally posted by pippoman View Post
              อยากได้รุ่นนี้ครับ ไปซื้อร้านไหนดีครับ
              ผมว่าท่านลองหาดูหลายๆร้านน่ะครับ ร้านไหนดีสุดเราพอใจสุดก้อสอยร้านนั้นเลยครับ

ร้านที่ผมไปซื้อ ชั้น 4 1000Tip ครับ อยู่เยื้องๆ ร้านที่เปิดสอนคอมน่ะครับ ร้านไหนลองไปหาดูครับ
              ถ้าพอมีเวลเดิน อาจจะได้ของดีราคาถูกกว่านี้มั้งครับ
              Last edited by ปฐมวงศ์; 23 Jan 2008, 19:37:37.

Comment

อยากรู้ว่าตอนเล่นเกมส์ cpu ของคุณร้อนเท่าไหรครับ

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                  ก่อนซื้อ ผมบอกให้เขาก๊อปปี้ไดรเวอร์ให้เลยครับ เอาลงฮาร์ดดิสก์เราเลย บางร้านก้อยอมนะครับ แต่บางร้านยังไงก้อไม่ยอมครับ แถมแรมที่แถมจะต้องไปเอาวันใหม่อีก ไม่ได้ในวันนั้น เขาบอกว่า ศูนย์เขาต้องการหลักฐานว่ามีการซื้อขายจริง เลยต้องเอาซีเรียลไปแลกมาประมาณนั้นน่ะ ผมเลยไม่เอาร้านนี้น่ะครับ ตอนร้านลงโปรแกรมให้ ถ้าจะให้ดีท่านไปดูเขาทำยิ่งดีนะครับ ผมว่า เพราะจะได้รู้ด้วยว่า ลงไดรเวอร์ตัวไหนอย่างไรครับ
                  ผมซื้อที่ร้าน MouseOA ชั้น 2 เค้า ghost มาให้เสร็จแล้วครับ ไปปุ๊บรับเครื่องเลย แล้วเค้าก็จะก๊อบ driver XP ไว้ให้ด้วยใน drive D เราก็กลับมาไรท์ลงแผ่นไว้ (อย่างต่ำ 2 แผ่น) แต่ผมได้มาปุ๊บกลับมาถึงหอ format ลง Vista.....แล้วก็ลบ driver XP ทิ้งเกลี้ยงเลยครับ

ปล.แต่ผมก็ไม่ชอบคนขายร้านนี้อยู่ดี

Comment

ท่าทาง คุณ beersonic จะไม่ชอบคนขายจิงๆ นะครับ เห็นบอกหลายเวบเลย 555
                    มันเร่งยังไงหรอครับ

Comment

Originally posted by ggg View Post
                      ท่าทาง คุณ beersonic จะไม่ชอบคนขายจิงๆ นะครับ เห็นบอกหลายเวบเลย 555
                      มันเร่งยังไงหรอครับ
                      ฮ่าๆๆๆ งั้นจะเล่าให้ฟังครับ
                      1. ผมต้องการจะลง Vista แต่มันดันบอกว่า "โหยพี่ Vista น่ะ ไม่มีคนใช้หรอก อีกเป็นปีนู่นแหละ" <<< รู้ดีเกิน ผมใช้มาปีกว่าแล้ว มันใช้ไม่เป็นมากกว่า
                      2. สืบเนื่องจากข้อ 1 มันต้องการจะให้ผมเอา XP ก็เพราะมัน ghost ไว้หมดแล้ว (บอกตรงๆ แต่แรกก็หมดเรื่องว่า ghost ไว้แล้ว ผมนึกว่าต้องลงให่มเลยจะขอลง Vista ก็เท่านั้นล่ะ) ผมก็แค่กลับมา format แล้วลงเอง
                      3. ตอนที่ผมเช็คเครื่อง พึ่งจะได้เปิดดู properties ตรง my com....ดูเสร็จมันก็ถามว่า "โอเคนะคับ" มันจะโอเคได้ไง ยังไม่ได้ทันลองอะไรเลย
                      4. แล้วมันก็เอาใบรับเครื่องมาให้เซ็น แต่ไม่บอกว่าเป็นใบรับเครื่อง มันบอกว่า "เซ็นใบประกันด้วยค่ะ" แต่ผมอ่านดีๆ ใบรับเครื่องชัดๆ ผมเลยบอกว่า "นี่มันใบรับเครื่องนี่ ผมขอเช็คเครื่องก่อนนะ" พอดีวันนั้นอารมณ์ดีเลยพูดดีๆ
                      5. แล้วมันก็ถามอยู่นั่นล่ะว่า โอเคนะคับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้จะรีบไปไหน ไม่ได้ให้มันมานั่งเทสให้ดูซะหน่อย เพราะผมเอา PCMark05 ไปรันเช็คเลย มันก็เลยนาน แล้วก็ทดสอบนู่น ทดสอบนี่ ของเป็นหมื่น ใครจะบ้าดูสองสามวิ

เนี่ยล่ะคับ แต่ซื้อมาเสร็จ ตัวเครื่องไม่ได้มีปัญหาอะไร ก็หมดเวรหมดกรรมกัน แต่คราวหน้าคงไม่ซื้อร้านนี้แล้ว ยอมซื้อร้านแพงกว่าร้อยสองร้อย ขอแบบคุยดีๆ ดีกว่า

Comment

Originally posted by beersonic View Post
                        ฮ่าๆๆๆ งั้นจะเล่าให้ฟังครับ
                        1. ผมต้องการจะลง Vista แต่มันดันบอกว่า "โหยพี่ Vista น่ะ ไม่มีคนใช้หรอก อีกเป็นปีนู่นแหละ" <<< รู้ดีเกิน ผมใช้มาปีกว่าแล้ว มันใช้ไม่เป็นมากกว่า
                        2. สืบเนื่องจากข้อ 1 มันต้องการจะให้ผมเอา XP ก็เพราะมัน ghost ไว้หมดแล้ว (บอกตรงๆ แต่แรกก็หมดเรื่องว่า ghost ไว้แล้ว ผมนึกว่าต้องลงให่มเลยจะขอลง Vista ก็เท่านั้นล่ะ) ผมก็แค่กลับมา format แล้วลงเอง
                        3. ตอนที่ผมเช็คเครื่อง พึ่งจะได้เปิดดู properties ตรง my com....ดูเสร็จมันก็ถามว่า "โอเคนะคับ" มันจะโอเคได้ไง ยังไม่ได้ทันลองอะไรเลย
                        4. แล้วมันก็เอาใบรับเครื่องมาให้เซ็น แต่ไม่บอกว่าเป็นใบรับเครื่อง มันบอกว่า "เซ็นใบประกันด้วยค่ะ" แต่ผมอ่านดีๆ ใบรับเครื่องชัดๆ ผมเลยบอกว่า "นี่มันใบรับเครื่องนี่ ผมขอเช็คเครื่องก่อนนะ" พอดีวันนั้นอารมณ์ดีเลยพูดดีๆ
                        5. แล้วมันก็ถามอยู่นั่นล่ะว่า โอเคนะคับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้จะรีบไปไหน ไม่ได้ให้มันมานั่งเทสให้ดูซะหน่อย เพราะผมเอา PCMark05 ไปรันเช็คเลย มันก็เลยนาน แล้วก็ทดสอบนู่น ทดสอบนี่ ของเป็นหมื่น ใครจะบ้าดูสองสามวิ

เนี่ยล่ะคับ แต่ซื้อมาเสร็จ ตัวเครื่องไม่ได้มีปัญหาอะไร ก็หมดเวรหมดกรรมกัน แต่คราวหน้าคงไม่ซื้อร้านนี้แล้ว ยอมซื้อร้านแพงกว่าร้อยสองร้อย ขอแบบคุยดีๆ ดีกว่า

ผมเคยซื้อร้านนี้อยู่น่ะครับ แต่รู้สึกจะเป็นชั้น 4 1000Tip มั้ง เขาพูดจาดีให้ลองถอดแบ็ตอุปกรณ์อะไรให้เราดูเลยตอนนั้น แต่นั่นมันเมื่อปี 2 ปีมาแล้ว ปัจจุบันไม่รู้ครับ

Comment

รุ่นนี้ จะลง xp หรือ vista ดีกว่ากันอ่ะคับ
                          กัวลง vista แล้วอืด

Comment

Originally posted by zline View Post
                            รุ่นนี้ จะลง xp หรือ vista ดีกว่ากันอ่ะคับ
                            กัวลง vista แล้วอืด
                            ถ้าเล่นเกม ยังไง Vista ก็อืดกว่า XP แต่ตรงนี้ก็แล้วแต่คนชอบครับ เพราะเป็นผมผมก็คงใช้ Vista (เลิกใช้ XP มาปีกว่าแล้ว)

Comment

สรุปว่าไปถอยมาแล้วเหมือนกัน V3603TX ราคารวม VAT ได้ 24900 อ่ะคับ แถม เม้าส์ กล้อง แรม 512 กระเป๋า จิงๆจะขายแรมให้ร้านมัน แต่มันไม่ยอม เพราะผมไมได้ใช้อยู่แล้ว ไปup มาเป็น 2 gb แรงสุดๆ คับเล่น pes2008 ลื่นๆ แต่ medium นะ อ่อ ลืมบอก ผมลง xp นะ

ปล.หลังจากที่ผมดู driver ที่มัน copy ลงให้แล้ว ผมคิดว่าผมลงเองไม่เปนชัว ซับซ้อนซ่อนเงื่อนมาก

Comment

สรุปว่าไปถอยมาแล้วเหมือนกัน V3603TX ราคารวม VAT ได้ 24900 อ่ะคับ แถม เม้าส์ กล้อง แรม 512 กระเป๋า จิงๆจะขายแรมให้ร้านมัน แต่มันไม่ยอม เพราะผมไมได้ใช้อยู่แล้ว ไปup มาเป็น 2 gb แรงสุดๆ คับเล่น pes2008 ลื่นๆ แต่ medium นะ อ่อ ลืมบอก ผมลง xp นะ

ปล.หลังจากที่ผมดู driver ที่มัน copy ลงให้แล้ว ผมคิดว่าผมลงเองไม่เปนชัว ซับซ้อนซ่อนเงื่อนมาก
                                แถมแรม 512 รวมเป็น 1G หรอครับ ก็โอเคนะ
                                ร้านแถวไหนอะครับ
                                ว่าจะไปถอยวันศุกร์นี้เหมือนกัน

Comment

Working...
                                X