Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ30000ช่วยจัดหน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ30000ช่วยจัดหน่อยจ้า

เน้นเล่นเกม ปล่อยบอท เช่น ro วันเดอแลน sf
    ขอเปงอินเทลนะคับ พอดีจะไปซื้อวันจันนี้แล้วคับ
    เอาครบชุด ไม่เอาลำโพงอย่างเดียวคับ
    เกินงบได้นิดหน่อยคับ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

E8200 6800
    ASUS P5KR 4200
    RAM ROX 667 1Gx2 1400
    HDD 160 2000
    PCI-E HD3850 6200
    PSU ENERMAX 350W 1500
    CASE 1000
    LCD 19 6300
    เมาส์ คีบอร์ด 500

Comment

ไม่ต้องจอLCD ก็ได้ เอาจอธรรมดาก็ได้คับ

Comment

HD3870
        ENERMAX 460W

Comment

ขอบคุงมากคับ ใครจะแนะนำอีกเชิญนะคับ

Comment

ขอเปง แรม2gb
            8600gt ได้มะคับ

Comment

8800GT ไปเลยครับ

Comment

มีคุณนิกรแนะนำอยู่คนเดียวเหรอคับ ท่านอื่นๆละ

Comment

ขอเป็น อินเทล ขอบอกว่า จบ เพราะผมชอบ AMD

Comment

ชุดที่พี่วิกรจัดให้ ก็ แรงแล้วนะครับ จะเอาอะไรอีก

Comment

Originally posted by domonicza View Post
                      มีคุณนิกรแนะนำอยู่คนเดียวเหรอคับ ท่านอื่นๆละ

ของท่าวิกรก็ดีอยู่แล้วครับ

แต่ถ้า RAM ผมแนะนำ Kingston กับ Corsair ครับ

ถ้ามีตังถึงเพิ่มอีกนิดหน่อย เอา G-Skill 800MHz CL4 2x1 GB = 3100 ครับ

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
                        ของท่าวิกรก็ดีอยู่แล้วครับ

แต่ถ้า RAM ผมแนะนำ Kingston กับ Corsair ครับ

ถ้ามีตังถึงเพิ่มอีกนิดหน่อย เอา G-Skill 800MHz CL4 2x1 GB = 3100 ครับ
                        kingston corsair ดีกว่า ROX เหรอครับ ผมไม่รู้จัก ROX เลยมาถาม

Comment

เทพ เทวดา เซียน ไม่รู้จัก ROX หรอกครับ
                          มันต้อง ยาจก ซาตาร มาร แบบ ผมนี้แหละ ครับ รู้จักดี อิอิ

Comment

พอจะรู้บ้างเหมือนกันครับ

เท่าที่เข้ามาในตลาดบ้านเรา เกรดเดียวกับ Rox ก็มี พวก Kingmax , kingbox , RC , Apacer ,Simmtronics ,Memory Power ฯลฯ

ไม่นับพวกที่ผลิตชิปและ PCB เองอย่าง Samsung ,Hynix ครับ
                            Last edited by Skywalker-; 19 Jan 2008, 15:04:22.

Comment

APACER เป็น แรมที่ดังมากนะครับ ในตลาด OEM ขายกับ พวก คอมแบน คอมองกรณ์ เป็นล๊อตๆ แต่ละล๊อต มีจำนวน มากทีเดียว ไม่เหมือน ROX ครับ อันนี้ เรียก แรมขวัญใจ สามัญชน แบบผม จริงๆอิอิ

Comment

Working...
                              X