Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยใช้เนตCAT CDMAมั่งครับบบบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยใช้เนตCAT CDMAมั่งครับบบบบบบ

อยากทราบว่ามันจริงป่าว ที่ความเร็วสูงสุด2.4mหงะ ว่าจาเอามาใช้ที่หออะครับ ที่มอ.หาดใหญ่ เพราะไวเลสมันบล็อกบิท+เกม

แล้วถ้าผมเล่นเกมfpsอย่างbf2เนี่ย ปิงจะเยอะป่าว เพราะปกติ เนต1mผม อยู่สงขลา ปิง30-50ครับ

คงหมายถึง CDMA EV-DO
    download ตามทฤษฎี 2.4Mbps ทางปฏิบัติอยู่ที 450-700Kbps
    upload ตามทฤษฎี 153Kbps ทางปฏิบัติอยู่ที 60-153Kbps

มีเงื่อนไขอยู่2อย่าง

1.ต้องใช้กับ Adaptor ที่รองรับ EV-DO ซึ่งที่ CAT จำหน่ายมี 2รุ่น
    - C-motech CCU-650 (USB) ราคา 10,990 บาท
    - SIERRA Wireless AirCard 580 (PCMCIA) ราคา 12,900 บาท
    2.ระยะ***งจากเสาต้องไม่เกิน 2กม.

นอกเหนือเงื่อนไขนี้จะวิ่งในโหมด 1x
    download/upload ตามทฤษฎี 153Kbps ทางปฏิบัติอยู่ที 60-120Kbps

Comment

Originally posted by JO View Post
      คงหมายถึง CDMA EV-DO
      download ตามทฤษฎี 2.4Mbps ทางปฏิบัติอยู่ที 450-700Kbps
      upload ตามทฤษฎี 153Kbps ทางปฏิบัติอยู่ที 60-153Kbps

มีเงื่อนไขอยู่2อย่าง

1.ต้องใช้กับ Adaptor ที่รองรับ EV-DO ซึ่งที่ CAT จำหน่ายมี 2รุ่น
      - C-motech CCU-650 (USB) ราคา 10,990 บาท
      - SIERRA Wireless AirCard 580 (PCMCIA) ราคา 12,900 บาท
      2.ระยะ***งจากเสาต้องไม่เกิน 2กม.

นอกเหนือเงื่อนไขนี้จะวิ่งในโหมด 1x
      download/upload ตามทฤษฎี 153Kbps ทางปฏิบัติอยู่ที 60-120Kbps
      อ่าวกำ แล้วเล่นเกมออนไลน์เนี่ย ปิงสูงปะครับ พอดีแถวมอ.มันมีเสาด้วยอะ แล้วก้อเหงพี่เพื่อนผมเค้าซื้อมา เป็นประามานโทรสับบ้าน แต่มีเสา มันต่อกับnbใช้ได้ด้วย -*-

Comment

Originally posted by sicklab View Post
        อ่าวกำ แล้วเล่นเกมออนไลน์เนี่ย ปิงสูงปะครับ พอดีแถวมอ.มันมีเสาด้วยอะ แล้วก้อเหงพี่เพื่อนผมเค้าซื้อมา เป็นประามานโทรสับบ้าน แต่มีเสา มันต่อกับnbใช้ได้ด้วย -*-
        Adaptor รุ่นอื่นๆของ CAT นอกจาก 2รุ่นที่ผมบอกในข้างต้นจะเป็น 1x หมดครับ
        1x download/upload ตามทฤษฎี 153Kbps ทางปฏิบัติอยู่ที 60-120Kbps

ส่วน Ping สูงหรือปล่าวนี่ผมไม่แน่ใจเพราะผมโหลดอย่างเดียว มะได้เล่นเกมส์ on-line เลยครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
          Adaptor รุ่นอื่นๆของ CAT นอกจาก 2รุ่นที่ผมบอกในข้างต้นจะเป็น 1x หมดครับ
          1x download/upload ตามทฤษฎี 153Kbps ทางปฏิบัติอยู่ที 60-120Kbps

ส่วน Ping สูงหรือปล่าวนี่ผมไม่แน่ใจเพราะผมโหลดอย่างเดียว มะได้เล่นเกมส์ on-line เลยครับ
          โอ้ว ขอบคุนครับ พอดีไม่ค่อยรุเรื่องnetworkอะครับ ขอบคุนมาก อ่อ มีอีกอย่างนึง

คืออยากถามว่าผมอยู่หอเนี่ย มีทางแก้ไขอย่างไรให้เล่นเกมออนไลน์ โหลดบิท ได้มั่งอะครับ ที่มหาลัยบล็อกหมด-*- ห้ามบอกนะ ว่าอินเตอร์เนตคาเฟ่

Comment

ถ้าจะโหลดบิต
            1.เค้า block port ก็ให้มันวิ่ง Port 21 หรือ 80 หรือ 8080
            2.ถ้าเค้าใช้ block Protocal ก็ใช้ Bitclient ที่ Encryption packet

ส่วนถ้าเกมส์ที่ Fix Port แล้วเค้าปิด Port นี้คงต้องใช้ VPN ไปที่อื่นที่บ้านก็ได้โดยเปิด ADSL Router ที่บ้านทิ้งไว้ แต่ speed สูงสุดที่ทำได้ก็จะเท่ากับ speed upload ของ ADSL ที่บ้านเราครับ

นอกจากนี้ก็ Hack เอาซึ่งไม่ยากเย็นอะไรรอบคอบหน่อยก็จับไม่ได้แล้วครับ(แต่ไม่แนะนำ)

Comment

ลองดู EVDO Router ที่ www.thailandcdma.com ครับ ที่หนองคายซื้อไปทำ Game server + loadbalance ซะแล้วเพราะมัน Forword port ได้ - -"

Comment

Originally posted by Thefools View Post
                ลองดู EVDO Router ที่ www.thailandcdma.com ครับ ที่หนองคายซื้อไปทำ Game server + loadbalance ซะแล้วเพราะมัน Forword port ได้ - -"
                Originally posted by Thefools View Post
                ผมใช้ Card ซื้อมาจาก thailandcdma.com น่ะครับ ถูกกว่า 4-5000 บาท เป็น EVDO ของ Hutch เห็นเค้าความเร็วที่ทดสอบที่สุวรรณภูมิได้ที่ 1.94 Mbps แต่ต้องใช้เสาช่วย เพราะว่าตึกมันเยอะครับ ดูรายละเอียดที่ www.thaillandcdma.com

ปล. เล่นเกมส์ได้ แต่เล้น BF ไม้ได้ เซ็ง
                Originally posted by Thefools
                รับซื้อ Maxtor 20 GB ด่วนครับ ราคาไม่เกี่ยง พอดีของเดิม Board ไหม้ ต้องเอามากู้ข้อมูลด่วน

ติดต่อ 08-7272-7420
                เว็บมีอยู่ 4-5หน้า ลิงค์อื่นโยงเอา index หมด

แถมสินค้ามีอยู่ 5ชิ้น

เว็บบอร์ดก็ยังไม่มีคนโพส

ที่อยู่ติดต่อก็ไม่มี มี E-mail กะเบอร์มือถือ อยู่2อย่างเป็นผมไม่กล้าสั่งซื้อของหรอก

อีกอย่างคุณบอกว่าคุณซื้อ Aircard มาจาก thailandcdma.com เบอร์ของ Webmaster เป็นบอร์เดียวกะของคุณเลยอะ

ซึ้อของเว็บตัวเอง?

Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:24:53.

Comment

เว็บมีอยู่ 4-5หน้า ลิงค์อื่นโยงเอา index หมด

แถมสินค้ามีอยู่ 5ชิ้น

เว็บบอร์ดก็ยังไม่มีคนโพส

ที่อยู่ติดต่อก็ไม่มี มี E-mail กะเบอร์มือถือ อยู่2อย่างเป็นผมไม่กล้าสั่งซื้อของหรอก

อีกอย่างคุณบอกว่าคุณซื้อ Aircard มาจาก thailandcdma.com เบอร์ของ Webmaster เป็นบอร์เดียวกะของคุณเลยอะ

ซึ้อของเว็บตัวเอง?

รอบคอบมากเลยท่าน

Comment

ถ้าจะโหลดบิต
                    1.เค้า block port ก็ให้มันวิ่ง Port 21 หรือ 80 หรือ 8080
                    2.ถ้าเค้าใช้ block Protocal ก็ใช้ Bitclient ที่ Encryption packet

ส่วนถ้าเกมส์ที่ Fix Port แล้วเค้าปิด Port นี้คงต้องใช้ VPN ไปที่อื่นที่บ้านก็ได้โดยเปิด ADSL Router ที่บ้านทิ้งไว้ แต่ speed สูงสุดที่ทำได้ก็จะเท่ากับ speed upload ของ ADSL ที่บ้านเราครับ

นอกจากนี้ก็ Hack เอาซึ่งไม่ยากเย็นอะไรรอบคอบหน่อยก็จับไม่ได้แล้วครับ(แต่ไม่แนะนำ)
                    ขอบคุณครับท่าน น่าสนใจอย่างมากเลย เด๋วให้เข้าอยู่หอก่อน ผมจะลองทำดู มีคำถาม3ข้อครับ

1.อยากทราบว่า สมมุติเราใช้portตามที่ท่านว่าึืคือ 21,80หรือ8080 แล้วconnectableเราในเวปบิท จะเป็นyesป่าวอะครับ และพวกadminจาจับเราได้มั้ยครับ ว่าเอาแอบโหลดบิท 55

2.ตามข้อ2 อยากทราบว่า bitclientที่ Encryption packet เนี่ย เช่นโปรแกรมอะไรบ้างอะครับผม(ถ้าไม่สะดวกpmมาก้อได้ครับ)

3.แล้วเราจะทราบได้อย่างไร ว่าเกมไหน ใช้พอร์ตไหนครับ แล้วเค้าบล็อกไว้ป่าว

ขอบคุนมากครับ
                    Last edited by sicklab; 23 Jan 2008, 19:56:10.

Comment

1.การทำให้ connection เป็น Yes ต้อง Forward Port ที่ Router หรือ Firewall ครับ
                      2.utorrent ตัวใหม่ก็น่าจะได้แล้วครับ
                      3.อันนี้ต้องเล่นเกมส์แล้วกด netstat ดูครับว่าวิ่งออก Port ไหน ส่วนจะว่าเค้า block port ไหนก็ใช้ port scan เอาครับ
                      Last edited by JO; 23 Jan 2008, 22:31:37.

Comment

เคยลองเอาไปติดให้บ้านญาติแถวบางใหญ่นี่เองครับ ความเร็วประมาณว่า MODEM 56K ยังเร็วกว่าอ่ะ ช้ามาก ๆๆๆ เล่น GPRS ธรรมดาจะเร็วกว่าไม่ก็หา EDGE มาใช้

Comment

1.การทำให้ connection เป็น Yes ต้อง Forward Port ที่ Router หรือ Firewall ครับ
                          2.utorrent ตัวใหม่ก็น่าจะได้แล้วครับ
                          3.อันนี้ต้องเล่นเกมส์แล้วกด netstat ดูครับว่าวิ่งออก Port ไหน ส่วนจะว่าเค้า block port ไหนก็ใช้ port scan เอาครับ
                          Originally posted by Drunkman View Post
                          เคยลองเอาไปติดให้บ้านญาติแถวบางใหญ่นี่เองครับ ความเร็วประมาณว่า MODEM 56K ยังเร็วกว่าอ่ะ ช้ามาก ๆๆๆ เล่น GPRS ธรรมดาจะเร็วกว่าไม่ก็หา EDGE มาใช้
                          ขอบคุนครับท่าน เหลืออีก2-3เดือนกว่าจาเข้าหอ แต่ตอนนี้หาข้อมูลพลางๆ

Comment

เรื่องเว็บไซต์ thailandcdma

หากถามว่าทำไมเข้าไปในเว็บไซต์แล้ว ไม่มีคนโพต์ ต้องขอโทษมา ณ โอกาสนี้ด้วย คือทาง ทีมงานกำลังจัดระบบเว็บไชต์ทั้งหมด เนื่องมาจากได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีและมีคนสนใจในหัวข้อด้งกล่าวมาก ได้ mail มาถามตลอด ซึ่งขณะนี้เรากำลัง Test ระบบอยู่ และจะดำเนินการโดยเร่งด่วน

ขอบพระคุณ สำหรับทุกคำถาม
                            mail มาถามได้ที่ chjk28@gmail.com

Comment

Originally posted by Sale thailand CDMA View Post
                              หากถามว่าทำไมเข้าไปในเว็บไซต์แล้ว ไม่มีคนโพต์ ต้องขอโทษมา ณ โอกาสนี้ด้วย คือทาง ทีมงานกำลังจัดระบบเว็บไชต์ทั้งหมด เนื่องมาจากได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีและมีคนสนใจในหัวข้อด้งกล่าวมาก ได้ mail มาถามตลอด ซึ่งขณะนี้เรากำลัง Test ระบบอยู่ และจะดำเนินการโดยเร่งด่วน

ขอบพระคุณ สำหรับทุกคำถาม
                              mail มาถามได้ที่ chjk28@gmail.com
                              แล้วทำไมท่านต้อง login logout บ่อยด้วยละครับ มันยิ่งแสดงถึงความไม่บริสุทธิ์ใจนะครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Drunkman
                              เจ้าของกระทู้ถาม อุปกรณ์ของ CAT CDMA ไม่ใช่เหรอครับ 25จังหวัด รอบกรุงเทพ เป็นเครือข่ายของ Hatch นะครับ

เพราะผมใช้ CAT CDMA (HUAWEI EC325) อยู่เหมือนกัน ผมว่ามันดีกว่า gprs หรือ EDGE เยอะนะครับ ทั้งในเรื่องของความเสถียร และความเร็ว

แล้วอีกเรื่องนะครับ ถ้าได้ลอง FTP จาก โคโล ด้วย (C-motech CCU-650) แล้วจะรู้ว่าความเร็วได้ ใกล้กับ ความเร็วสูงสุดที่โฆษณาไว้จริงๆ

อันนี้ เป็น url ของ คนที่อยากจะใช้EVDO แต่ อยู่ไกล เสาส่ง เกิน 2-3 กม. เป็นของคนไทยทำ ราคาน่าจะไม่แพงลองเข้าไปดูกันเองนะครับ (ผมไม่ใช่คนขาย แต่หาใช้อยู่ครับ) เผื่อได้ข้อมลูเพิ่มเติม http://www.siamcdma.com/

Comment

Working...
                              X