overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: เรื่องจอ LCD ของ ACER กับ LG คับผม

OverclockZone Member Fluke_Retrorian's Avatar
    Lampang, Thailand.

Default เรื่องจอ LCD ของ ACER กับ LG คับผม

คืออยากทราบว่า ACER X193WGB นี่ใช้ดีมั้ยคับ แล้วก็ส่วนของ LG นั้นรุ่น L194WT มันมีสีดำล้วนมั้ยคับผม ถ้ามี ขอลิ้งค์ที่ๆขายทีคับ พอดีกำลังเลือก 2 ตัวนี้อยู่อ่ะคับ เพราะราคามันไม่สูงมากพอๆกัน ก็เลยอยากทราบเรื่องคุณภาพอ่ะคับผม

OverclockZone Member Fluke_Retrorian's Avatar

ดันค้าบๆ มาตอบที

OverclockZone Member Nash66's Avatar

ผมเพึ่งซื้อ Acer P193w มาครับถูกดีตอนแรกจะซื้อซัมซุง 940BW สีเอเซอร์มันดำเงาอ่ะครับ เลยซื้อมา 55 เท่าที่ใช้มาแสงมันสว่างไปหน่อยนะครับ เวลาซื้อลองดูภาพหลายๆแบบ นะครับ สีอะไรแบบเนีั่ยเอาที่คิดว่าชอบที่สุดอ่ะ

หรอคับๆ ผมว่าสีดำแหละคับ แหล่มสุดละ อิอิ

OverclockZone Member s_pae's Avatar
    วันจันทร์-ศุกร์ [รังสิต-สายไหม-แฟชั่

ใช้อยู่ครับ ดีครับไม่ผิดหวัง

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

ทีเเรกดูAsusอยู่นี่ครับ
    อยากได้จอใหม่นี่รู้นะว่าจะเอาไปเบิ่งอะไร จะส่องหารายละเอียดละสิ ใช่ป่าว?

ตัดสินใจเสียตังค์เเล้ว ขั้นสุดท้ายก็ลองเทียบที่ถูกใจกะของจริงน่าจะเป็นการดีที่สุดครับ

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

Samsungก็เห็นเเบบดำเงาอยู่เหมือนกัน ตอนบ่ายจะลองดูร้านเกมส์ให้ ร้านเปิดใหม่เห็นใช้samsungหลายเเห่งครับ
    สีดำเขามันดููดดีครับ

OverclockZone Member Arkantos's Avatar
    คนกรุงเทพฯ-ทำงานสุราษฎร์ธานี

สีดำก็สวยดี

OverclockZone Member Panutty's Avatar

ลองดูที่ shopsanova.com ครับมีให้เลือกทุกรุ่น..
    แถมเปรียบเทียบราคาร้านต่างๆให้ด้วย.............

Quote Originally Posted by mrchosit View Post
    ทีเเรกดูAsusอยู่นี่ครับ
    อยากได้จอใหม่นี่รู้นะว่าจะเอาไปเบิ่งอะไร จะส่องหารายละเอียดละสิ ใช่ป่าว?

ตัดสินใจเสียตังค์เเล้ว ขั้นสุดท้ายก็ลองเทียบที่ถูกใจกะของจริงน่าจะเป็นการดีที่สุดครับ
    555+ ไม่ใช่อย่างนั้นซะหน่อย อิอิ

Quote Originally Posted by Panutty View Post
    ลองดูที่ shopsanova.com ครับมีให้เลือกทุกรุ่น..
    แถมเปรียบเทียบราคาร้านต่างๆให้ด้วย.............
    โอเคคับผม จะลองเปรียบเทียบดูนะคับผม ขอบคุณมากคับ

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

Red face

Quote Originally Posted by Nash66 View Post
    ผมเพึ่งซื้อ Acer P193w มาครับถูกดีตอนแรกจะซื้อซัมซุง 940BW สีเอเซอร์มันดำเงาอ่ะครับ เลยซื้อมา 55 เท่าที่ใช้มาแสงมันสว่างไปหน่อยนะครับ เวลาซื้อลองดูภาพหลายๆแบบ นะครับ สีอะไรแบบเนีั่ยเอาที่คิดว่าชอบที่สุดอ่ะ
    ครับ ผมก้อพึ่งซื้อตัวนี้มาเมื่อวาน สีขาวนะ หุหุ แต่ไม่มี DVI อ่า ทำไงดีๆๆๆๆๆ แงแงแง แล้วถ้าใช้สายแปลง ภาพมันจะเป็น DVI ป่าวคับๆๆๆๆๆ ด่วนๆๆๆ

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Quote Originally Posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
    ครับ ผมก้อพึ่งซื้อตัวนี้มาเมื่อวาน สีขาวนะ หุหุ แต่ไม่มี DVI อ่า ทำไงดีๆๆๆๆๆ แงแงแง แล้วถ้าใช้สายแปลง ภาพมันจะเป็น DVI ป่าวคับๆๆๆๆๆ ด่วนๆๆๆ
    ตอบ ไม่เป็นครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

จขกท. เหมือนผมเลย ไปเจอ LG ตัวนี้มันมีแต่สีเงิน ไม่มีดำ แล้วตัวLGสีดำ มันก็เป็นตัวไม่มี DVI
    แต่สรุปก็ซื้อสีเงินมา ไม่ผิดหวังครับ DVI ทำงานได้ถูกต้องดี ไม่ต้องมานั่งปรับจอ

OverclockZone Member Nash66's Avatar

Quote Originally Posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
    คงไม่เท่ากับ ช่อง DVI แท้ๆนะครับ เพราะมันแปลงไปแปลงมา ซื้อมาแล้วถ้าไม่พอใจก็ขายซื้อมือ 2 แล้วหา DVI ก็ได้ครับ ตอนแรก ผมดู Samsung 940 BW มีDVI พอไปดูตัวจริงมันไม่สวยเลยอ่ะ ซื้อไม่ลงผมเดินเล่นทำใจตั้งนาน ว่าเอาไม่สวยแต่มีDVI หรือเอาสวยแต่มี D-sub สักพักก็ฟันธงครับ D-subละกันวะ แต่ตอนนี้จะมากลับใจซื้อ DVI ก็ไม่ทันแล้ว เอารูปสวยไว้ก่อน ย้ากกกกกก เหอๆๆ

OverclockZone Member

LG L194WT คะ จะมีดอกาศได้ Panel Chi Mei Optoelectronics(LCD TV ส่วนใหญ่ใช้) หรือ Innolux TN Film(อันเดียวกับที่อยู่ใน ViewSonic W2255wmb)

ฉะนั้นนี่คือคำตอบคะ

ปล.Acer เป็น TN ธรรมดาคะ

ถึงว่าAcerมันเลยถูกกว่าชาวบ้านเค้า

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

Quote Originally Posted by Artemis View Post
    LG L194WT คะ จะมีดอกาศได้ Panel Chi Mei Optoelectronics(LCD TV ส่วนใหญ่ใช้) หรือ Innolux TN Film(อันเดียวกับที่อยู่ใน ViewSonic W2255wmb)

ฉะนั้นนี่คือคำตอบคะ

ปล.Acer เป็น TN ธรรมดาคะ
    ครับป๋ม แล้วตกลงใช้หัวแปลง ภาพมันดีกว่า D-SUB ป่าวครับ แล้วภาพต่างจาก DVI มากมั้ย

OverclockZone Member

ถ้า DVI to D-sub ภาพก็ drop มาเป้น D-sub คะ

Talking

Quote Originally Posted by Artemis View Post
    ถ้า DVI to D-sub ภาพก็ drop มาเป้น D-sub คะ

ขอคุณมากครับ เก่งจัง สวยด้วย หุหุหุ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks