Announcement

Collapse
No announcement yet.

tot หลุบบ่อยช่วงกลางคืน ไม่ทราบว่าจะแก้อย่างไรได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tot หลุบบ่อยช่วงกลางคืน ไม่ทราบว่าจะแก้อย่างไรได้

หวังพึ่งช่างๆก็ไม่เอาอ่าว ไม่สามารถช่วยอะไรผมได้เลย

ไม่ทราบว่า ผมจะสามารถแก้ไขอะไรได้บ้างไหม ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ โมเด็มหรือสายโทรศัพท์รึเปล่า เพราะคราวที่แล้วช่างมาจั้มสายโทรสับให้ใหม่ใช้ดีอยู๋พักนึง ก็เน่าอีก หรือว่าเป็นที่โมด็ม เราเตอร์ตัวๆนึงแพงไหมครับ เน็ตผม256 ควรใช้เราเตอร์อะไรดี ขอบคุณมากครับ

ปล. อยากใช้ทรูแต่ไม่มีเบอร์เปิดเบอร์แพงเหลือเกิน T-T

ข้อมูล DSL Connection

Link Information

Uptime: 0 days, 049

Modulation: G.992.5 annex A

Bandwidth (Up/Down) [kbps/kbps]: 126 / 252

Data Transferred (Sent/Received) [KB/KB]: 0,00 / 0,00

Output Power (Up/Down) [dBm]: 12,0 / 0,0

Line Attenuation (Up/Down) [dB]: 29,0 / 57,0

SN Margin (Up/Down) [dB]: 35,0 / 17,5

Vendor ID (Local/Remote): TMMB / GSPN

Loss of Framing (Local/Remote): 0 / 0

Loss of Signal (Local/Remote): 0 / 0

Loss of Power (Local/Remote): 0 / 0

Loss of Link (Remote): 0

Error Seconds (Local/Remote): 10 / 0

FEC Errors (Up/Down): 0 / 0

CRC Errors (Up/Down): 8 / 24

HEC Errors (Up/Down): 0 / 8

-.-

Comment

Line Attenuation ขาdown สูงขนาดนั้นมันก็น่าหลุดอยู่ครับ

Comment

Originally posted by kimrung View Post
        Line Attenuation (Up/Down) [dB]: 29,0 / 57,0
        ถ้าแน่ใจว่าสายภายใน เปลี่ยนใหม่หมดแล้ว

งั้นคงเป็นที่สายภายนอก [นอกบ้าน] แล้วล่ะครับ

อันนี้คงต้องทำใจ เพราะองค์การมันไม่เปลี่ยนให้เราอยู่แล้ว -*-

Comment

ลองดูตามจุดเชื่อมต่อต่างๆว่ามีขาดบ้างหรือป่าว

TOT ของเรา ไม่มีสัญญาณมา 2 อาทิตย์ เรียกช่าง 3 วันกว่าจะมา ใช้ได้ 2 ชม. เสียอีก เปลี่ยนเป็น TT&T นอกไม่วิ่งเลย กลุ้ม

Comment

วันนี้เค้ามาเปลี่ยน สายภายนอกให้เดินเข้ามาถึงในบ้านเลยครับ แต่ ...

Line Attenuation (Up/Down) [dB]: 31.5/ 58,0 !!!

Noise Margin UP/Down 30.0 / 22.6

อย่างนี้แปลว่า ไม่***งชุมสายรึเปล่าครับแต่สัญญาณไม่ดี ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by kimrung View Post
              วันนี้เค้ามาเปลี่ยน สายภายนอกให้เดินเข้ามาถึงในบ้านเลยครับ แต่ ...

Line Attenuation (Up/Down) [dB]: 31.5/ 58,0 !!!

Noise Margin UP/Down 30.0 / 22.6

อย่างนี้แปลว่า ไม่***งชุมสายรึเปล่าครับแต่สัญญาณไม่ดี ใช่ไหมครับ
              ดูยังไงกันหว่า เราใช้ TP LINK อะ

Comment

ยี่ห้ออื่นผมก็ดูไม่เป็นอะครับ ต้องดูคู่มืองะ

Comment

-.-

Comment

ผมเคยนะใช้tot เหมือนกัน โทษไปหลายอย่างกลับเป็นที่ไฟฟ้าตกเป็นทุกวันเวลาประมาณ 20.30 อาจเป็นเพราะบ้านเราเองหรือบริเวณไกล้เคียงใช้ไฟเพิ่มแบบรวดเร็ว ซื้อ ups แบบชดเชยไฟตกได้ 15% จบเลยไม่รู้เหมือนผมป่าวนะ ผมมีมัลติมิเตอร์แบบดิจิตอลวัดนะ

Comment

ค่า Atten ไม่ควรถึง 60 dB ครับ ค่ายิ่งน้อยยิ่งดี ของคุณเกือบๆ 60 แล้ว โอกาสหลุดก็มีมากครับ เป็นได้ทั้งไกลจากชุมสาย หรือไม่ก็สายไม่ดี ความจริงช่างจะเป็นคนรู้ดีที่สุดน่ะ ว่ามันไกลจากชุมสายเท่าไหร่ สามารถให้บริการได้หรือไม่

Comment

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ พี่น้อง ... ตะวันตกดิน ไป แล่ว...

ขอย้ำว่าเกือบทุกวันครับ .... เซ็งเป็ด ......

Comment

เปลี่ยนเร้าเตอร์ฮะ หาย ชัวร์

Comment

Working...
                          X