Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอไวรัสครับ ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอไวรัสครับ ช่วยหน่อย

คือว่าเครื่องผมน่าจะโดนไวรัส มันมีอยู่ตัวนึง New Folder ลบไม่ได้ เปิดไม่ได้ พอแสกนแล้วปรากฏว่าเจอไวรัส เป็น .exe เต็มไปหมด โปรแกรมแสกนได้จัดการไปแล้วส่วนหนึ่งแต่มีอยู่บางส่วนโปรแกรมไม่สามารถจัดการได้ อีกอย่าง ตัว New Folder ก็ยังอยู่ในเครื่องอยุ่เลย ใครเคยเจอแบบนี้บอกผมหน่อยครับแก่ไขได้อย่างไรบ้าง

..ผมใช้ตัวแสกนไวรัส McAfee VirusScan V. 6.02 อัพเดทเป็นล่าสุดแล้ว

ลูกผู้ชายตัวจริง - ขว้างลงพื้นแล้วเอาไปเครม

รักตัวกลัวตาย - เอาโปรแกรมKillBox.exeลบออก

Comment

ลูกผู้ชายตัวจริง - ขว้างลงพื้นแล้วเอาไปเครม

รักตัวกลัวตาย - เอาโปรแกรมKillBox.exeลบออก

Comment

น่าจะเป็น brontok ครับ ใช้ nod32 เอาออกได้ครับ

Comment

Originally posted by nuutt View Post

เป็นผม ขอรักตัวกลัวตายดีก่า 5555

Comment

ปิด sytem restore ก่อนแล้ว scan และควรเข้าไป scan ในเซพโหมดอีกที

Comment

ขอบคุณมากครับ พอดีไปต่างจังหวัดมาพึ่งกลับ
              ผมก็ขอ เป็นรักตัวกลัวตายละกัน อิอิ
              ว่าแล้วก็ลองซะ

Comment

Working...
              X