Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 3850 OC สเถียรกันที่เท่าไหร่บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 3850 OC สเถียรกันที่เท่าไหร่บ้างครับ

เอาแบบเดิมๆนะครับ ไม่โมไฟ ของผมเล่นผ่านหมดตามรูปเลย เปลี่ยนแค่ซิ้งเป็น VF-900 ท่านอื่นได้เท่าไหร่กันบ้างครับ แชร์กันหน่อยนะ

ประมาณนั้น....หุหุ

Comment

เงียบจางงงงง

Comment

ดัน

Comment

ตอนนี้เอาแค่นี้อ่ะครับ ยังไปได้อีก แต่ขอเวลาอุ่นเครื่องก่อน พึ่งได้การ์ดมาจากสมาชิกในนี้ หุหุ

เครื่องผมไม่แรง คะแนนผมก็น้อย ขอโพสแสดงความอ่อนของเครื่องผม อย่าว่าผมเลยนะขอรับ

3Dmark2003 ได้แค่นี้อ่ะครับ อนาคตไว้ผมมีหนู Phenom มาทุกอย่างคงจะดีขึ้น

3Dmark2005 ได้แค่นี้อ่ะครับ อนาคตไว้ผมมีหนู Phenom มาทุกอย่างคงจะดีขึ้น

3Dmark2006 ได้แค่นี้อ่ะครับ อนาคตไว้ผมมีหนู Phenom มาทุกอย่างคงจะดีขึ้น

ปล. ขอบคุณ คุณ dears สำหรับข้อมูลไบออสครับผม ผมลองแล้วใช้ได้ดีทีเดียว
          Last edited by digimontamer; 19 Jan 2008, 23:49:24.

Comment

^
            แรงงงงงง

Comment

ขอลองไบออสบ้างสิครับ อิอิ

Comment

โหลดเลยครับท่าน
                http://www.iax-tech.com/video/3800biosmod/03.htm
                เห็นคุณคนหนึ่งจาก Xtremesystem เขาบอกว่า HD3850 ที่ 770/975 นั้น
                VGA ที่ใช้ PCB จาก ATi ไปได้ระดับนี้แทบทุกตัวหน่ะครับ

Comment

ลองแล้วครับ ค้าง *-* เกิน 750 ไม่ได้ Sapphire ของผม รัน 3D ค้างจนดับไปเลย

Comment

ได้แค่นี้ครับ ประมาณเดียวกัน แต่ดูอุณหภูมิที่วงแดงไว้ซิ ร้อนจัง

ปล.3850 นี่ใช้ Heatsing อะไรได้มั่งครับ ราคาเท่าไร ซื้อที่ไหน

Last edited by Maeda_Taison; 22 Jan 2008, 23:44:10.

Comment

Originally posted by Maeda_Taison View Post
                      ได้แค่นี้ครับ ประมาณเดียวกัน แต่ดูอุณหภูมิที่วงแดงไว้ซิ ร้อนจัง

ปล.3850 นี่ใช้ Heatsing อะไรได้มั่งครับ ราคาเท่าไร ซื้อที่ไหน
                      ปรับรอบพัดลมซัก 80% ยังอะครับ

Comment

ค่าเดิม

Comment

Originally posted by ZaBeY View Post
                          ปรับรอบพัดลมซัก 80% ยังอะครับ
                          ตอนแรกยังไม่ได้ปรับครับ งงอยู่ว่าปรับตรงไหน

ปรับพัดลม 80% ตามที่แนะนำแล้วครับ ได้เพิ่มมาหน่อย 764/1014 (ดูใน Catalyst อ่ะ) Temp 55/72 (ถือว่าร้อนไม๊)

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Working...
                          X