Announcement

Collapse
No announcement yet.

คาใจกับ HDD มันมีเสียงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คาใจกับ HDD มันมีเสียงอะครับ

เพิ่งซื้อคอมใหม่ประกอบเพิ่งเสร็จ แต่เวลา Hdd มันอ่านข้อมูลมันมีเสียงอะครับ เพราะอะไรๆ

?? ผมกลัวจังเลยอะ

หรือเป็นเพราะตอนแรกผมไปลง Vista หรือเปล่า(แบบเพิ่งลงครั้งแรกด้วย) แบบว่ากด Next เพลิดนึกว่าจะมีหน้าต่างให้ format เหมือน xp เห็นแต่มันให้เลือกไดพ์ไม่ได้ซักเกตุรู้อีกทีมันลง windows ไปละๆ เหอๆ เกี่ยวกันไหมครับ แบบว่ามันมีเสียงเกร็ดๆๆ ประมาณนี้อะ

ต้องทำยังไงอะครับ กลัวอะ หรือว่ามันเป็นอาการปกติ

ขอบคุณครับ

มีเสียงตอนไหนอ่าครับ ตอนกำลังอ่านข้อมูลหรือป่าว เสียงเป็นลักษณะไหนครัย

Comment

ถ้าดังตอนอ่านหรือเขียนเนี่ยไม่ผิดปกติครับ แต่ต้องไม่ดังจนเกินไป ถ้าเงียบเนี่ยผิดปกติแน่นอน เพราะมันอาจเดี้ยงแล้ว

Comment

HDD มันดังนี้ต้องถามมว่ามันดังขนานไหนและแบบไหน ถึงจะตอบถูกยิ่งถ้าพวก 10000 รอบละไม่พูดถึง บ้างคนขายทิ้งเพราะเสียงมันนี้ละ

Comment

ตอนอ่านข้อมูลอะครับ

ขอบถามนิดหนึ่ง ทำไมผมลง vista X64 ไม่ได้อะครับ ตอนติดตั้งมันขึ้นว่า

windows setup could not reinitalizethe deployment engine.To install windows,restart the intallation.

มันเป็นเพราะอะไรอะครับ งง อย่างมาก

Comment

hdd ดังปรกติคับ ถ้ายังใช้งานได้อยู่

Comment

ปกติครับ

Comment

ดูจากลักษณะคือ น่าจะใช้ได้เพราะลง วินโด้ผ่าน โดยไม่มีปัญหาบูทไม่ขึ้นหรืออื่นๆ

สันนิฐาน ว่า น่าจะเกิดจาก ที่บ้านเงียบมากๆ

แล้วนั่งเปิดคอมเวลา ฮารด์ดิส อ่านข้อมูลมันก็ดังของมันตามปกติ

"ไม่ต้องตกใจครับมันอ่านปกติแน่นอน"

Comment

เสียงดังเเต่ไม่ดังขึ้นเรื่อยๆก็ใช้ได้อยู่ครับ ถ้าออกเสียงเเละออกอาการช้าลงด้วยนี้น่าเป็นห่วงกว่า

Comment

ต่อ raid0 เสียงจะดังขึ้นอีก เซ็งๆๆ

Comment

Working...
                    X