Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนการ์ดจอจะดีหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนการ์ดจอจะดีหรือเปล่าครับ

เมื่อวานผมไปเดินห้างมาไปเจอการ์ดจอ XFX GF7300 (AGP) มือ 1 เลยอ่ะครับ ในกล่องใหม่เอี่ยม
    เลยเกิดอยากจะซื้อมาแทนตัวเดิมที่ใช้อ่ะครับ GF6600 ไม่รู้ว่าจะดีหรือเปล่าครับ เพราะยังไม่แผนที่
    จะเปลี่ยนใหม่ทั้งเครื่องอ่ะครับ คำถามนะครับ
    1. คุ้มที่จะเปลี่ยนหรือเปล่าครับ มันแรงกว่ากันเยอะมั๊ย
    2. MB P4P800 SE ใส่ได้หรือเปล่า
    3. MB รุ่นนี้ใส่ได้กับการ์ดที่เป็น AGP ได้ทุกรุ่นมั๊ยครับ
    ขอบคุณครับรบกวนด้วยครับ

7300GT ผมว่า ขยับอีกหน่อยดีกว่ามั้ยคับ ไปเล่น 7600GS น่าจะดีกว่าแล้วอยากแรงเลยก็แนะนำยี่ห้อ Galaxy คับ

Comment

7600GS ราคาเท่าไหร่ครับ ผมไปดูมา 7300GT 29xx บาทครับ แพงหรือเปล่า ไม่ใช่พันทิพย์ หรือห้างคอมดัง ๆ นะครับ เป็นร้านในโซน IT ของห้างอ่ะครับ แต่พอดีมันใกล้บ้าน

Comment

ราคาสูงนะท่าน AGPดูจะUpdateไม่คุ้ม ลองดูราคาเดียวกันเทียบกับPCI-eครับว่าได้อะไรบ้าง ผมว่าถ้าไม่จำเป็นก็ยังไม่ต้องUpครับ

Comment

จริง ๆ แล้วก็ยังไม่อยากอัพมันหรอกครับ แต่ว่าอาการตัวที่ใช้อยู่บางครั้งมันเริ่มมีอาการแปลก ๆ ภาพแตกเป็นคลื่น ๆ บ้าง ภาพล้มไปเลยบ้าง เลยอยากหามาสำรองไว้ครับ กลัวว่า AGP มันจะเริ่มหายากขึ้นทุกทีอ่ะครับ เพราะว่ายังไม่มีเงินเปลี่ยนใหม่ทั้งหมดอ่ะครับ คงลากไปอีก 1-2 ปีอ่ะครับ

Comment

Working...
          X