Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ สูตรเกม Men of War Vietnam ด่วนๆๆ ครับพี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ สูตรเกม Men of War Vietnam ด่วนๆๆ ครับพี่ๆ

คือเซงมากอยากเล่น ไปไหนๆๆบ้าง แต่อยู่ด้านแรกไม่รู้จะไปเก็บนักบินไง ใครมีสูตรโกงขอหน่อยเถอะนะครับ

ใช้พลปืนยาว ยิงตัวอยู่รอบนอกทีละตัว ค่อยยิงแล้วแอบ ตอนเริ่มเกม หมุ่บ้านแรกมี ปืนใหญ่ให้เก็บ ถ้า rpg ได้ตั้งแต่ตอนต้นก็่งายหน่อย ยิงเก็บเปิดทางฝั่งล่างช้าย แล้วลอบไปยิง ฮ.เลย ถ้ากะบู้เข้าไปตรงๆยังไงก็ไม่ผ่านครับ ค่อยตะล่อมไป ใจเย็นๆ ด่านแรกเอง ใจเย็นๆเดียวก็ผ่าน จะไปบู้มันก็ไม่ใช่เกมวางแผนนะสิครับ

Comment

ภาระกิจแรกผ่านแล้วครับกว่าจะผ่านมาได้พวกเราตายเรียบเหลืออยู่ตัวเดียวดีนะที่ใช้sniperเลยรอดมาได้...ฮิฮิ

Comment

โครตยาก ขอบอก -0- ยากจริงครับ เทรนเนอร์ที่หาได้ก็ ล๊อคไว้อีก ใช้ได้แค่ ซับพลายไม่มีวันหมด ไม่มีค่าเลยในด่านแรกครับ 5 5 5 5

Comment

ยากมาก!! ด่านแรกเล่นไปหลายรอบเลยครับ ตายตัวนึงนี้เล่นใหม่(โหลดเซฟ) สุดท้ายก็ผ่านไม่ตายสักตัว แนะนำว่าให้สั่งพลปืนยิงตัวยุใกล้ๆก่อนครับ(ถ้าเล่นแบบเกาะกลุ่ม) ไม่งั้นโดนมันบึ้มยกทีม ฮ่าฮ่า เจอมาหลายรอบ ด่านเครื่องบินผมเล่นอ้อมไปตามทางซ้ายครับ พอสุดทางก็คานต่อขึ้นบน เล่นพลสไนบุกเดี่ยว ทั้งมีดเฉือน ทั้งฟาดต้นคอ เน้นเจาะเข้าทางบนของค่ายครับ ทหารมันบางมาก พอเก็บกวาดได้ก็สั่งอีกสามคนเคลื่อนตัวตามมา ตั้งแนวป้องกันข้างหลังไหว เอาพลยิงมิดไซน์ยืนยิงเพียวๆเลย สามเครื่อง แล้ววิ่งกลับหลังสุดชีวิต (แนวหลังที่ตั้งไว้คุมกันให้ย) แล้วก็เข้าวินเลยครับ ตอนนี้ถึงด่านสองเอง ฮ่าฮ่า

Comment

Originally posted by [GTH] View Post
            ยากมาก!! ด่านแรกเล่นไปหลายรอบเลยครับ ตายตัวนึงนี้เล่นใหม่(โหลดเซฟ) สุดท้ายก็ผ่านไม่ตายสักตัว แนะนำว่าให้สั่งพลปืนยิงตัวยุใกล้ๆก่อนครับ(ถ้าเล่นแบบเกาะกลุ่ม) ไม่งั้นโดนมันบึ้มยกทีม ฮ่าฮ่า เจอมาหลายรอบ ด่านเครื่องบินผมเล่นอ้อมไปตามทางซ้ายครับ พอสุดทางก็คานต่อขึ้นบน เล่นพลสไนบุกเดี่ยว ทั้งมีดเฉือน ทั้งฟาดต้นคอ เน้นเจาะเข้าทางบนของค่ายครับ ทหารมันบางมาก พอเก็บกวาดได้ก็สั่งอีกสามคนเคลื่อนตัวตามมา ตั้งแนวป้องกันข้างหลังไหว เอาพลยิงมิดไซน์ยืนยิงเพียวๆเลย สามเครื่อง แล้ววิ่งกลับหลังสุดชีวิต (แนวหลังที่ตั้งไว้คุมกันให้ย) แล้วก็เข้าวินเลยครับ ตอนนี้ถึงด่านสองเอง ฮ่าฮ่า
            ด่าน2ได้ผลยังไงช่วยบอกด้วยนะครับผมยังติดเกาะอยู่เลยไม่รู้ไปต่อยังไงแล้วฆ่าไอ้กันจนหมดแล้ว

Comment

ไม่ได้ด่านไหนบอกครับผมตอนนี้ผมปลดล๊อคถึง mission สหรัฐอันที่2ครับ ของ vietnam ผ่านหมดแล้ว
              พยายาม เล่น sniper เป็นหลักครับ แล้วก็แยกออกจากหมู่ไปเลยครับ ด่านแรกตอนระเบิดฮอ แนะนำว่าให้ ลอบเข้าไปโดยใช้มีด กับตัว ak เก็บเสียงผมส่งเข้าไป สองตัว ปามีใส่ทีละคน เวลาจะปากด crtl แล้วเราเล็งเอาครับ บอทเล็งไม่แม่น แล้วผมก็ไปนอนล้อมรอบฮอมัน 4ตัว โดยเข้าโหมดแบบไม่ให้มันยิงเอง แล้วก็เปิดฉากยิง นักบินตายเรียบ ค่อยเก็บฮอก็ยังได้

Comment

MEN OF WAR VIETNAM missionที่ 2 :vietnamese connection ภาระกิจให้ทำอะไรครับ ฆ่าไอ้กันหมดแล้วทำยังไงต่อครับไปไม่เป็นแล้วครับ

Comment

หาวิทยุครับ จำได้ว่ามันอยู่ใกล้บ่อน้ำ ในเกม กดปุ่ม O แล้วหน้าmission กดรูปกล้องส่องทางไกลมันจะ guide ไปให้

Comment

Originally posted by edminkung View Post
                    หาวิทยุครับ จำได้ว่ามันอยู่ใกล้บ่อน้ำ ในเกม กดปุ่ม O แล้วหน้าmission กดรูปกล้องส่องทางไกลมันจะ guide ไปให้
                    ขอบคุณครับบางคนบอกไม่ต้องหาวิทยุให้ยึดเรือของไอ้กันอย่างเดียวก็ผ่านแล้วผมลองยึดเรือทั้งหมด3ลำแล้วก็ไม่ผ่านแต่มีคำสั่งให้หาวิทยุและก็ใช้วิทยุ แต่ที่นี้ผมหาวิทยุไม่เจอนี่ซิไม่รู้มันอยู่ตรงไหนขับเรือจนน้ำมันหมดแล้วก็ยังหาไม่เจอ...แต่ตอนนี้ได้คำตอบแล้วขอบคุณครับ...ตอนนี้เหงาจังเลยพวกก็ตายหมดทหารไอ้กันก็ตายหมดเหลือผมอยู่คนเดียวบนเกาะนี่ซิมันเหงาจริงๆจึงอยากหาทางออกไปภระกิจต่อไป....ฮิฮิthank

Comment

Originally posted by edminkung View Post
                      ผ่านแล้วครับขอบคุณครับ แล้วภาระกิจยึดสะพานต้องทำอย่างไรครับเข้าไปที่ไรตายเรียบหมดเลยยึดไม่ได้ซ่ะทีครับขอข้อมูลหน่อยครับ

Comment

เพิ่ง เล่น mission 2 ผ่าน กับเขาอ่ะเรา - -" แต่ผมอยากรู้มากว่า ภารกิจแรกที่ลงจากเรือเลยอ่ะ meet the contact มันให้ทำอะไรเหรอ? พอวิ่งลงไปทหารก็มากันเพียบ ผมก็กวาดซะหมด ขึ้นกากบาท เลย TT

Comment

Originally posted by [GTH] View Post
                          เพิ่ง เล่น mission 2 ผ่าน กับเขาอ่ะเรา - -" แต่ผมอยากรู้มากว่า ภารกิจแรกที่ลงจากเรือเลยอ่ะ meet the contact มันให้ทำอะไรเหรอ? พอวิ่งลงไปทหารก็มากันเพียบ ผมก็กวาดซะหมด ขึ้นกากบาท เลย TT
                          ใช่เหมือนกันกับผมเลยแต่ถ้าเหลือทหารไอ้กันไว้1ตัวไม่เป็นไรก็จะไม่ขึ้นfail ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันให้ทำอะไร แต่ที่รู้ๆในกระท่อมทางขวามือ
                          มีทหารเวียดนามนอนตายอยู่แต่ก็ไม่เกิดอะไรขึ้น จากนั้นผมก็จัดการทหารไอ้กันจนเรียบร้อยไม่เหลือซะตัวเดียว แล้วก็มาหาวิทยุนี้แหละถึงได้
                          ผ่าน meet the contactความหมายว่ามันให้ไปพบหรือว่าติดต่ออะไรเนี้ย ในเกมติดต่อใครไม่ได้เลยโดนยิงอย่างเดียวเลย...งง 555
                          ...แต่ผมชอบตอนที่ตัวทหารมันยืนสูบบุหรีนี้ซิขนาดยิงเสร็จยืนสูบบุหรี่ควันทวมเลยแถมเสื้อขาดอีกต่างหาก...555

Comment

ผ่านถึงภาระกิจรถถังป้องกันฐานแล้วอ่ะครับ

Comment

ด่านสุดท้าย เมกายากสุดครับ เหมือนจะง่ายแต่เวียดกงมันมาหนุนกำลังตลอด บอกแค่นี้เดียวไม่สนุก

Comment

Working...
                              X