Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ 8800GTS (g80) ถ้าจะเปลี่ยนไปเล่น ATI3870 หรือ 8800GT (g92) คุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ 8800GTS (g80) ถ้าจะเปลี่ยนไปเล่น ATI3870 หรือ 8800GT (g92) คุ้มไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ เพราะกำลังจะ upgrade อีกเครื่องเลยว่าจะเปลี่ยนเครื่องตวเองนะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

อยากแรงเล่นเขียว อยากเสียวเล่นแดง!!

Comment

แนะนำ 8800 GT 512m หรือ 8800 GTS 512m ครับ

Comment

Originally posted by amnuaymp View Post
        แนะนำ 8800 GT 512m หรือ 8800 GTS 512m ครับ
        "G92" ครับแรง!!

Comment

Originally posted by meen182 View Post
          อยากแรงเล่นเขียว อยากเสียวเล่นแดง!!
          คิดได้ไงเนี่ย

Comment

ถามผมๆ ผมเปลี่ยนจาก galaxy 8800GTS OC เป็น power color HD3870 OC ก็คิดว่าคุ้มนะครับ เพราะแรงกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด อีกทั้งยังมีบัฟเฟอร์มากกว่า จาก 320MB เป็น 512MB แต่ถ้าเน้นๆ เกม ก็ 8800GT ก็ได้ ไม่รู้สิ เพราะผมว่า ati ภาพมันเคลียร์(สว่างสดใส)นะ สังเกตจากการปรับ brightness contrast และ gamma

Comment

ผมยังใช้เจ้า320mbอยู่ ก็ไม่ได้เดือดร้อนต้องเปลี่ยนอะไร ผมว่ามันก็แรงอยู่พอตัวอยู่แล้วนะผมOCเล่นไครซิสก็พอไหว
              แต่ถ้าท่านเงินลื่นไหลคล่องตัวอยากจะใช้สิ่งที่ดีที่สุดก็เห็นด้วยครับเปลี่ยนเป็นเจ้าG92เลย แรงอยู่แว้ว
              Attached Files

Comment

ไม่คุ้ม ต่อให้เปลียนเป็น ultra ก็ไม่คุ้ม

Comment

ไม่คุ้มเท่าที่ควรครับ ถ้าจะเปลี่ยน รอตัวแรงกว่านี้มากๆหน่อยครับ 2 ตัวนี้แรงกว่าเดิมไม่มากนักครับ

Comment

ขอบคุณครับ ทุกท่าน

Comment

ผมว่าเก็บไว้ใช้ต่อดีกว่าครับ ขายไปขาดทุนเละ อีกอย่างถ้าเก็บไว้เกิดวันหลังมันเสีย เอาไปเคลมเขาไม่มี 8800GTS ในสต็อคอาจได้ 8800GT มาแทน โดยอาจจะเพิ่มหรือไม่ต้องเพิ่มเงินก็ได้ แบบนั้นน่าลุ้นกว่าครับ

Comment

เปลี่ยนทำไมอะครับ น่าจะบอกเหตุผลด้วยครับ
                        เช่นเปลี่ยนเพื่อเล่นเกมส์นั่น ไม่ได้ เกมส์นี้ไม่ได้

ถ้าเปลี่ยนแล้วยังใช้แบบเดิมๆที่เราเคยใช้ดีอยู่แล้วก้อย่าเปลี่ยนเลยครับ
                        ของท่านก็ยังไม่ได้เก่าอะไรเลยท่าน

Comment

เป็นผมเปลี่ยนคับเราต้องลองหาอะไรท้าทายใหม่ๆดูคับ
                          ผมจะเปลี่ยนเป็น3870คับเห็นคนนู้บอกนั้นดีนี่ดีเราต้องลองเองเลยคับถึงจะรู้
                          แต่เราเคยใช้8800GTSแล้วผมว่าถ้าซื้อ8800GTมันก็เท่านั้นแหละคับ
                          ก็ได้แค่เล่นเกมส์แรงกว่าเดิมอะไรก็ไม่ได้แตกต่างกันเลย
                          งั้นเราต้องลองของใหม่ดูบ้างคับ3870เลยคับลองเปลี่ยนดู

Comment

Working...
                          X