overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 8 of 8

Thread: ใช้ ACER4520G อาการนี้ผิดปกติไม๊ครับ ?

OverclockZone Member kapang1975's Avatar
    เมืองหมอแคน แดนดอกคูณ

Default ใช้ ACER4520G อาการนี้ผิดปกติไม๊ครับ ?

โน๊ตบุ๊คตัวนี้ซื้อต่อมาจากพี่ตี๋ครับเมื่อกลางเดือนธันวาคม 2550 เช็คประกันเช๊คสภาพแล้วก็เป็นของใหม่อายุไม่น่าจะเกิน 1 เดือน แต่ผมสงสัยเรื่องแบ๊ตของโน๊ตบุ๊ครุ่นนี้ คือผมชาร์จ
    จนเต็มแล้วทั้งแบบเปิดเครื่องแล้วชาร์จไปด้วย หรือ แบบปิดเครื่องชาร์จแล้วแต่เมื่อแบ็ตเต็มแล้ว 100% มันกลับอยู่ได้ประมาณแค่ 1 ชั่วโมงเล่นจริงๆแล้ว ไม่ได้เล่นเกมส์แค่เปิดเล่นเน็ตธรรมดาอย่างเดียวบางครั้งรู้สึกว่าอยู่ได้แค่ประมาณ 40 นาทีแค่นั้นเอง
    เลยอยากถามว่าอาการนี้ผิดปกติไม๊ครับ(เพราะเพิ่งจะมีโตบุ๊คกลับเค้าเป็นเครื่องแรก)เป็นที่แบตมัน
    เสื่อมหรือเป็นความผิดปกติของรุ่นนี้อยู่แล้ว..หรือผมปรับอะไรในเครื่องผิดรึเปล่าครับ..ตอนนี้เซ็งมากจะเล่นทีต้องเสียบปลั๊กตลอดเลยครับผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะครับ..ตอนนี้เบื่อมันมากจนอยากจะปล่อยออกไปซะแล้ว..เฮ้อไม่ประทับใจมันซะเลย..ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ขึ้นอยู่กับการปรับแสงสว่าง (หมวดประหยัดแบตเตอรี่)
    ของผมถ้าปรับ สูงสุดก็อยู่ได้ 1 ชม.
    แต่ถ้าปรับแสงต่ำๆ ก็ได้ประมาณเกือบๆ 2 ชม.
    ผมใช้มา 3 อาทิตย์ละ มือ1 ศูนย์ acer
    ถือว่าปกติ เพราะ X2 มันเป็น 90 nm. + GF8400M S ก็กินไฟอีกต่างหาก (ไม่ต้องเล่นเกมส์ก็กินไปกว่าออนบอร์ดละ)

OverclockZone Member one's Avatar

ปรกติครับ ของเพื่อนผมรุ่นเดียวกันท่านก็อยู่ได้ประมานนี้เอง ไม่ต้องคิดมาก

OverclockZone Member hikky's Avatar

หุหุ ของผม T7100
    เล่น net + load bit อยู่ได้เกือบ 2 ชม.

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

Core2Duo ไม่ผิดหวัง

OverclockZone Member ammarin's Avatar

ของผม 4920 ออนบอร์ด ของพี่ตี๋เหมือนกัน(เป็นเครื่องแรกในชีวิตของผมด้วย)..ผมเคยปรับแบบประหยัดสุด ๆ ได้เกือบ 3 ชั่วโมง...ลองปรับความสว่างจอดูครับ อาจช่วยได้

OverclockZone Member kapang1975's Avatar
    เมืองหมอแคน แดนดอกคูณ

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ..งั้นก็คงถือว่าเป็นอาการปกติแสดงว่าโน๊ตบุ๊คที่การ์ดจอแยกและสเป๊คประมาณนี้หรือสูงกว่านี้..แบตถ้าชาร์จเต็มที่..ถ้าเปิดแบบไม่ประหยัดพลังงานก็คงอยู่ได้ประมาณนี้ไช่ไม๊ครับ(1 - 1.5 ชม.)พวกยี่ห้อ
    อื่นๆน่ะครับ..?

OverclockZone Member kaofong's Avatar

s41 ผมใช้มาสี่ห้าเดือนแล้ว
    ถ้าโหมดประหยัดสุดๆ ลดความสว่างหน้าจอต่ำสุด ซีพียูโหมดต่ำๆ
    เล่นเนทคุยเอม ผ่านไวไฟ ได้สองชม. กว่าๆฮับ

Bookmarks

Bookmarks