Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมเสียหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมเสียหรือเปล่าครับ

พอดี ผมมีแรม 512 mb อยู่ 4 ตัว Bus 667 MHz แต่มีอยู่ 1 ตัว มันมีปัญหาคือ พอผมใส่ไป รวมกันทั่งหมด 4 ตัว แล้ว เปิดคอมบูท มีเสียงติ๊ด (เครื่องทํางานปกติ) 1 ครั่ง แล้วสักพักเข้า Logo วินโดว์ แถบหนอนวิ่งสีฟ้าสักพักค้างครับ บางทีค้างตั้งแต่ยังไม่มีแถบหนอนวิ่ง มันเป็นเพราะอะไรครับ ผมลองใส่ 2 ตัวแรกปกติดีครับ ตัวที่ 3 ก็ปกติ แต่ตัวที่4 ใส่แล้วมันก็เกิดปัญหาที่บอกมานั้นหละครับ ท่านไหนรู้บ้างมันเป็นเพราะอะไร หรือต้องทําความสะอาดแรม แรมทั้งหมด ไม่เคย Oc ใช่แบบธรรมดา แต่มันเกิดปัญหามาไม่กี่วัน

ขอบคุณมากครับ

เป็นไปได้ว่าอาจจะมีตัวใดตัวหนึ่ง เสียนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เป็นไปได้ว่าอาจจะมีตัวใดตัวหนึ่ง เสียนะ
      ช่าย ครับ หรือ อาจเกิดจากสล๊อตแรม มีฝุ่นเกาะเยอะ ลองทําความสะอาดดูครับ

Comment

น่าจะเสียครับ แล้วไม่ลองเสียบตัวเดียวดูอะครับ ตัวที่มีอาการ

Comment

ก็ตัว ที่ 4 นั่น แหละครับ เสีย

Comment

ดัน
            Last edited by koptmb; 20 Jan 2008, 18:04:58.

Comment

Working...
            X