Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการอย่างงี้แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการอย่างงี้แก้ยังไงครับ

บอร์ก msi p35-platinum เสียบแรมในแถวสีเขียว(A1 A2)เปิดได้ปรกติ แต่พอไปเสียบกับช่องสีส้มไม่ว่าช่องไหนก็ตามจะเปิดไม่ติดแล้วไฟที่บอร์ดจะแจ้ง
    แล้วผมไปดูในคู่มือได้ความว่า

Memory Detection Test

Testing onboard memory size. The D-LED will hang if the memory module is damaged or not installed properly.

ใช่ว่าslot แรมเสียรึเปล่าครับ

The D-LED will hang if the memory module is damaged or not installed properly.
    เหอะ ๆ มันบอกว่า ram เสีย หรือไม่ได้ติดตั้งครับ

Comment

ถ้า เขียว 1 ส้ม1 เปิดติดไหมครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
        ถ้า เขียว 1 ส้ม1 เปิดติดไหมครับ
        ไม่ติดครับ แต่ถ้าเขียวทั้งคู่ติดครับ

Comment

ของผมP35 Neo2 ถ้าเสียบสีเขียว2อันมันไม่ดูโอ้ต้องสลับสีเขียวอันส้มอันถึงดูโอ้ แต่ก็เปิดติดนะ

Comment

แรมบางตัวเสียบได้แคบางซล๊อตครับ ต้องลองเทศดูครับ

Comment

Originally posted by MSI-U View Post
              แรมบางตัวเสียบได้แคบางซล๊อตครับ ต้องลองเทศดูครับ
              ได้ครับ จะลองหาแรมอื่นมาเสียบดู (crucial ได้ขายซะหละมั้งงานนี้)

Comment

ลองหาแปรงสีฟันเก่าๆ มาทำความสะอาด slot แรมก่อนนะครับ
                แล้วเช็คดูนิดนึงว่า แรมลงดีไหม สุดไหม

ลองไล่ดูครับ

ลองทำ Dual CH

เขียว1 ส้ม1

ทำ Dual CH คู่ 1

เขียว2 ส้ม2

ทำ Dual CH คู่ 2

ถ้ามีปัญหา ส่งเครมครับ

ไม่ Dual CH ว่า ผ่านไหม คู่ไหนบ้าง

เขียว1 เขียว2

ส้ม 1 ส้ม 2

Comment

เขียว​1 ​เขียว​2 อันนี้ผ่านครับ แต่เป็น single

ส้ม​ 1 ​ส้ม​ 2 อันนี้เน่า ว่าง่ายๆคือเสียบสีส้มไม่ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by tazmako View Post
                    เขียว​1 ​เขียว​2 อันนี้ผ่านครับ แต่เป็น single

ส้ม​ 1 ​ส้ม​ 2 อันนี้เน่า ว่าง่ายๆคือเสียบสีส้มไม่ได้เลยครับ
                    ต้องดู layer ของแรมด้วยครับ ว่าเป็นแบบไหน 1 หรือ 2 หน้า

การติดตั้งจะไม่เหมือนกันครับ

ถ้าหากมีแรมยี่ห้ออื่นก็ลองเอามาใส่ดูนะครับ แต่ถ้าไม่ได้อีกก็อาจจะต้องส่งเคลม

หรือไปเทศที่ศูนย์ที่พันทิพย์ครับ

Comment

Originally posted by MSI-U View Post
                      ต้องดู layer ของแรมด้วยครับ ว่าเป็นแบบไหน 1 หรือ 2 หน้า

การติดตั้งจะไม่เหมือนกันครับ

ถ้าหากมีแรมยี่ห้ออื่นก็ลองเอามาใส่ดูนะครับ แต่ถ้าไม่ได้อีกก็อาจจะต้องส่งเคลม

หรือไปเทศที่ศูนย์ที่พันทิพย์ครับ

ขอบคุณครับ ไม่ได้เล่น msi มานานได้เรื่องเลย อิอิ(อันเก่าก็สมัย k7n2delta)

Comment

Originally posted by tazmako View Post
                        ขอบคุณครับ ไม่ได้เล่น msi มานานได้เรื่องเลย อิอิ(อันเก่าก็สมัย k7n2delta)
                        อันเก่าตัวเดียวกันเลยครับ ของผมk7n2delta2-fsr แล้ว***งหาย MSI ไปนานมาก

ปล. สมัยนั้น ประทับใจ k7n2delta2-fsr มากๆ หล่อ + แรง ดี

Comment

ได้ครับ จะลองหาแรมอื่นมาเสียบดู (crucial ได้ขายซะหละมั้งงานนี้)
                          กำผมพึ่งสั่ง crucial มาเลย

Comment

Originally posted by baroz View Post
                            กำผมพึ่งสั่ง crucial มาเลย
                            ไม่ต้องเสียใจครับ เอามาแลกกับผมดีกว่า

Comment

Working...
                            X