Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ E6750 บ้างคับ อุณภูมิเท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ E6750 บ้างคับ อุณภูมิเท่าไร

ของผมเปิดเคสเล่นเกม ประมาณ 30-35 ถือว่าร้อนไหมคับ

ไม่ร้อนครับ สบายๆ

Comment

สบายๆครับ เย็นกว่าตัวคนอีก

Comment

60 อ่ะผม

Comment

ปกตินะซิ้งเดิม

Comment

30-35 เย็นจัง>>>> (มีแอร์รึเปล่า)
            ผม 46 อ่า T.T NoAir

Comment

ใครใช้Q6600บ้าง ถ้าใช่กับฮิตซิงค์ที่แถมมา ร้อนที่เท่าไร และสุดที่เท่าไร ตอนนี้ซื้อมาแล้ว แต่รอซื้อเมนบอร์ดอยู่

แล้วฮิตซิงค์ของผมอันเก่าZALMAN CNPS9500 LED ใช้ร่วมกันได้ไหม เพราะมัน3พินอ่ะ

Comment

3พินไม่เกี่ยวครับ ของผมดัดแปลงจากชามข้าวหมายัง3พินใช้ด้วยกันได้เลย (อีกพินที่หายไปมันคือการปรับรอบพัดลมครับ)

6750 35องศานี้เย็นแล้วครับ ช่วงIDEหรือเปล่า(เครื่องเดินธรรมดา) เพราะผมขนาดเปลี่ยนซิงค์เล่นเกมยังทะลุ40เลยนะ อิอิ ซิงค์เดิมเทพมั้ง

Comment

อ้าว...แล้วมันต่างกันยังไงอ่ะ เส้นสีขาววัดอูณหภูมิไม่ใช่หรือ ถ้าร้อนก็จะเร่งไฟนิ ถ้าเย็นก็หรี่ไฟให้เองไม่ใช่หรือ

แล้วถ้าจะใช้ZALMAN CNPS9500 LEDร่วมกับQ6600 ก็ต้องตัดขอบ3พินนั้นออกถึงจะใช่ได้ใช่ไหม

Comment

Originally posted by tee_karb View Post
                    30-35 เย็นจัง>>>> (มีแอร์รึเปล่า)
                    ผม 46 อ่า T.T NoAir
                    ซิ้งค์เดิมๆ เปิดเคสคับ และก็ไม่มีแอร์ด้วย(มีแต่แอร์กี่)

Comment

เปิด C1E กับ TM2 กันป่าวคับผม ของผมปิด ซิ้งค์เดิมๆ มัน 37-44 อ่ะคับ ปกติไหมคับผม

Comment

ผมใช้ซิ้ง kingkong ครับ OC ไป 3.6 Idle 38-40 Full load หนักๆเลยห้องไม่มีแอร์ ร้อนๆเลยนะครับได้ อยู่ที่ 60-62 องศาเต็มที่ครับ

Comment

30-33 คับ แต่ใช้ tower120 Ultra คับ

Comment

กำกันจริงๆ น่ะครับผม ผมว่า น่ะ เรื่องความร้อนอะครับผม มันอาจจะขึ้นอยู่กับเมนบอดด้วยอะครับผม
                            เครื่อง บอด

-P5K
                            E6750

เดิมๆ

ถ้าเปิดฝา อากาศร้อน 25-30 เท่านั้นเองครับ ไม่มีแอร์
                            ถ้าเปิดฝา อากาศเย็น 23-29 เท่านั้นเองครับ ไม่มีแอร์
                            ถ้าปิดฝา อากาศร้อน 28-33 เท่านั้นเองครับ ไม่มีแอร์
                            ถ้าปิดฝา อากาศเย็น 26-30 เท่านั้นเองครับ ไม่มีแอร์

ดูแล้วงง อะดิ ผมก็งง ว่าทำไมเย็นสุดๆ

Comment

30-33 องศา ปิดCase ใช้cooler ตามลายเซ็นเลยค๊าฟฟฟ

Comment

Working...
                              X