Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามว่าGF 6200A DDR2 256mb 64bit นี้เทียบได้กับ ATi ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามว่าGF 6200A DDR2 256mb 64bit นี้เทียบได้กับ ATi ไหนครับ

คือพอดีการ์ด GF 4 mx ผมเสีย แล้วได้รับเจ้า 6200A นะครับของ Spark อยากทราบอยู่ 2เรื่องครับ
    1. คือ เจ้าตัวนี้ทำอะไรได้มั้งครับ พอดีลิงค์รีวิว ของที่นี้ เผมเข้าไม่ได้สักที TT
    2. ถ้าเจ้าตัวนี้ เทียบ Ati ได้เท่าไรครับ เพราะพอดีตอนแรกผมอยากได้ Ati เพื่อจะมีประสบกร์ณกับค่ายนี้ดู แต่ดันได้เจ้านี้มา เลยสองจิตสองใจอยากหาแลก (ฮา) *-*
    ก็ขอรับกวนทุกท่้านด้วยนะครับ
    EDIT : AGP นะจ้ะ หุหุ
    Last edited by usotsuki; 19 Jan 2008, 23:41:18.

ความแรงนั้นสมัยมาใหม่ๆมันเหนือกว่า X300 ครับผม พอๆกับ X600 ธรรมดาๆเลย

Comment

คงเอาไว้ดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์เก่าๆ ละครับ

Comment

ได้ในระดับ Readeon 9550 หรือ X300-X700 ที่บิทเรทไม่เกิน 128Bit ครับ ตัวนี้ผมเคยใช้ของสปาร์คด้วยความเข้าใจผิดที่คิดว่าสามารถเปิดท่อ(พิกเซลไปปไลน์)ได้โดยไม่ดูให้ดีเสียก่อน แต่ถึงกระนั้นก็ถูกทดแทนด้วยความเร็วเมมโมรี่แทนครับ ซึ่งก็ถือว่าแรงพอสมควรในสมัยที่ผมเล่นอยู่

Comment

ณ เวลานี้ Spark GF6200 ก็ยังพอเล่นเกมส์ เบาๆ หรือเกมส์ Online ทั่วๆไปได้อย่างไม่มีปัญหาครับ

ดูหนังฟังเพลง เล่น Vista ก็ยังไหวครับ

ตัวนี้เป็น DDR1 ความแรงจึงเทียบได้กับ Radeon 9600 Pro หรือ Radeon X550 แหละครับ

Comment

อ่อ ขอขคุณมากครับทุกคน
            สงสัยจะหวังเล่น call of duty 4 กับ Gears of war ไม่ได้แหะ (ฮา)
            ได้เอาไว้ใช้แทนGF 4 เฉยๆละมั้งงานนนี้ (ฮา)

Comment

GF 6200 เล่น COD4 ได้ครับ

Comment

อะ เล่นได้หรอครับ หุหุ ค่อยมีเกมเล่นหน่อย >w< ขอขคุณมากครับที่ช่วยบอกครับ
                แต่ gears นี้ไม่ไหมสินะครับผม เกมที่อยากเล่นพอดีมีแค่สองเกมนี้เอง เสียดายไป หุหุ
                ขอขอขคุณอีกครั้งสำหรับคำตอบนะครับทุกท่าน
                Edit : อ่อ ถ้าทำำำด้ช่วย ตีราคาขายของเจ้าตัวที่ผมมี ใ้ห้หน่อยได้ไหมครับ ประกันยังเหลือ 2 ปีเกือบเต็มครับ (เริ่ม เดือนมกราคมนี้เอง หุหุ)
                เพราะถ้ามันพอได้เยอะ เพื่อผมจะอยากเปลี่ยน 55+
                Last edited by usotsuki; 20 Jan 2008, 09:13:12.

Comment

6200A เล่นเกมในยุคนี้ได้หมดครับ (ไม่ว่าจะเป็น Crysis COD4 DiRT) แต่จะลื่นไม่ลื่นก็อีกเรื่องหนึ่ง ^^"

Comment

Working...
                  X