Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Hard Disk หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Hard Disk หน่อยครับ

ผมใช้ฮาร์ดดิส Sata II ของ Seagate 160GB อ่ะครับ แล้วทีนี้มันอ่านเสียงดัง(ไม่มากเท่าไหร่) ดังแคร๊กๆๆๆ ปกติผมใช้ IDE เครื่องเก่าผมก็ไม่ดัง แต่ทำไมSata II มันถึงดังอ่ะ มันจะมีโอกาสเสียรึเปล่าครับ หรือว่ามันก็ดังอย่างนี้อยู่แล้ว แต่ผมก็ส่งเคลมไปแล้ว1รอบนะครับ แล้วก็ได้ตัวใหม่มา แต่เอามาใช้มันก็ดังเหมือนเดิม ท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับ ว่ามันมีโอกาสจะเสียมั้ย หรือว่า Sata II มันก็ดังอย่างนี้อยู่แล้ว

ปกติครับของผมก็ดัง seagate ไม่ดังนี่สิแปลก( ใหม่ๆก็งี้ครับนานๆไปมันจะเงียบลง)

Comment

Originally posted by ssamlovely View Post
      ผมใช้ฮาร์ดดิส Sata II ของ Seagate 160GB อ่ะครับ แล้วทีนี้มันอ่านเสียงดัง(ไม่มากเท่าไหร่) ดังแคร๊กๆๆๆ ปกติผมใช้ IDE เครื่องเก่าผมก็ไม่ดัง แต่ทำไมSata II มันถึงดังอ่ะ มันจะมีโอกาสเสียรึเปล่าครับ หรือว่ามันก็ดังอย่างนี้อยู่แล้ว แต่ผมก็ส่งเคลมไปแล้ว1รอบนะครับ แล้วก็ได้ตัวใหม่มา แต่เอามาใช้มันก็ดังเหมือนเดิม ท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับ ว่ามันมีโอกาสจะเสียมั้ย หรือว่า Sata II มันก็ดังอย่างนี้อยู่แล้ว
      ปกติครับ

Comment

ครับ ปกติ ผมก็เป็น อะ
        ถ้าไม่ดังจะน่าเกลียดมากๆ นะ

Comment

เสียงมันก็ Classic ดีครับ จะได้รู้ว่า Harddisk ทำงาน

Comment

ฮาร์ดดิสก์ที่ดีต้องมีเสียงดังเป็นเอกลักษณ์ครับ ไม่มีเนี่ยสิแปลก โดยเฉพาะ Seagate แต็กๆๆๆ

Comment

อ๋อสรุปว่าดังนี่คือปกติเนอะ...ผมก็ตกใจเห็นอีกเครื่องมันไม่ดังแต่เครื่องนี้ดัง เมื่อคืนนี้นอนไม่หลับเลย 555+ ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะครับ ^^

Comment

Working...
              X