Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามท่านที่โหลด BIT ครับ น่าจะสำคัญนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามท่านที่โหลด BIT ครับ น่าจะสำคัญนะ

อยากถามท่านที่โหลด BIT ครับ น่าจะสำคัญนะ การที่เราต้องนั่งโหลดเจ้า BIT มันกินทั้งเวลาดูดและปล่อย อยากถามว่าการที่การ์ดจอเราต้องเปิดค้างตลอดจะเป็นไรไหมครับ กลัวว่ามันจะต้องทำงานตลอดอ่ะครับ ของผมใช้ 8600GT เปิดปกติวิ่งอยู่ 54-56 ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับ

6600gt ผมก็อยุ่ที่ 55 - 60 ใช้มา 4 ปี แล้วครับ ยังไม่ง้อแง้ ของท่านไม่น่าจะเป็นอะไร พังก็เครมครับ

Comment

เปิดเครื่องมันก็ทำงานตลอดอยู่แล้วครับ แต่มันก็ไม่ได้ทำงานหนักๆ
      เหมือนตอนเล่นเกมหนักๆหลอกครับ อย่ากังวลไปเลยครับ ถึงเวลามันก็ไปเอง
      ส่วนความร้อน ปรกติไม่ถึงกับร้อนครับ ลองปรับรอบหรือจัดทิศทางลม ดูครับ อาจจะเย็นขึ้นครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ผม

Comment

Originally posted by retrobank View Post
          อยากถามท่านที่โหลด BIT ครับ น่าจะสำคัญนะ การที่เราต้องนั่งโหลดเจ้า BIT มันกินทั้งเวลาดูดและปล่อย อยากถามว่าการที่การ์ดจอเราต้องเปิดค้างตลอดจะเป็นไรไหมครับ กลัวว่ามันจะต้องทำงานตลอดอ่ะครับ ของผมใช้ 8600GT เปิดปกติวิ่งอยู่ 54-56 ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับ
          บางรอบ ผมเปิดคอมทิ้งไว้ 7-8เดือนโดย ไม่ได้ปิดยังมีเลยครับ เปิดได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ความร้อนไม่สูงเหมือนเราเล่นเกมหรอกครับ โหลดเป็นเดือนก็ยังได้

Comment

ผมใช้เครื่องออนบอร์ด ประหยัดไฟ เพราะโหลดบิทไม่ต้องเอาเครื่องเทพก็โหลดได้

Comment

ปกติครับผม พวก VGA มันจะมีความแตกต่างด้าน clock ใน mode 3D และ 2D อยู่แล้วครับ mode 2D กินไฟน้อยลงกว่าปกติ

ยกเว้นท่านไปใช้ Riva หรือ Modbios ให้มันวิ่งเหยียบเต็มสูบตลอดเวลา

Comment

คอมกระผมเล่นบิท เปิดมา 3ปีแล้ว ไม่ได้พักเลย พักช่วงไฟดับหรือเวลาไม่มีอะไรน่าโหลด

Comment

แล้ว Rep บนมี HDD เท่าไรหรอครับ

Comment

ผมมี 4 ลูกครับ
                      80 GB
                      200 GB
                      250 GB
                      และ 400 GB

Comment

ผมก้อโหลดคับ เสียวๆเหมือนกาน โหลดทีไม่ปิดเปนอาทิต

Comment

ผมก็โหลดเหมือนกันครับ ....แวะมาอ่าน

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
                            บางรอบ ผมเปิดคอมทิ้งไว้ 7-8เดือนโดย ไม่ได้ปิดยังมีเลยครับ เปิดได้ไม่มีปัญหาครับ
                            อืมหือ...ท่าน!! สุด Teen

Comment

ฮ๋า ๆ ไม่รู้ใช้ ออนบอร์ด

Comment

Working...
                              X