Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intelจะมี 3DNow!+ กับเค้าเมื่อไหรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by estrellas View Post
    ในทัศนะของผมนะครับ เพราะ Intel ไม่จำเป็นต้องตาม AMD
    เนื่องจาก Intel เป็นผู้นำตลาดมาโดยตลอด ทำให้โปรแกรมส่วนใหญ่ Optimize มาสำหรับ MMX , ถึง 3dNow! จะดีกว่าก็เถอะ เช่นเดียวกันกับ SSE ที่ก็พอ ๆ กับ 3dNow! ของ Athlon
    จนสุดท้าย AMD ก็ต้องยอมจำใจซื้อลิขสิทธิ์ของ MMX และ SSE มาใส่ CPU ตัวเอง มิฉะนั้นจะไม่ได้ประสิทธิภาพจากซอฟท์แวร์ที่เขียนขึ้นมาส่วนใหญ่

เป็นผู้นำตลาดก็เลยหยิ่งหน่ะครับ คิดว่า คงไม่มีวันที่ Intel จะมี 3dNow!
    มีหรือไม่มีมันไม่ใช่ปัญหาใหญ่หรอก

แต่มีไว้ก็ไม่เสียหลาย
    แล้วที่ AMD ซื้อลิขสิทธิ์ MMX กับ SSE มาใส่ใน CPU ของตัวเอา ผมก็ว่าดีครับ เพราะว่า คนใช้ AMD ก็จะได้ใช้ของที่มีชุดคำสั่งรองรับเยอะๆ เป็นผลดีต่อผู้ใช้ CPU เอง

ชอบครับ ซื้อ แล้วมีของแถมเยอะๆ อิอิอิ

จะได้ไม่ต้องไปค่อยหาซื้ออย่างอื่นมาใส่ให้มากมาย แค่ตัวเดียวก็เกินพอ

ปล. แค่ DirectX รองรับ 3DNow! ก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ

Comment

Originally posted by bambo View Post
      ชุดคำสั่ง 3DNow ไม่เหมื่อนกับ SSE
      ถึงAMD จะมี 3DNow +, 3DNow++ ก็ไม่สำคัญหรอก เพราะ App ส่วนใหญ่ใช้ชุดคำสั่ง SSE ไม่ได้ใช้ 3DNow
      เห็นด้วยครับ

Comment

คับๆ ขุดมาทำไมคับเนี่ยยยยยยยยย

Comment

เข้ามีให้ใช้อะไรก็ใช้ๆไปเถอะครับ พี่น้อง ผลิตเองไม่ได้สักหน่อย เอิ้กๆๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            เข้ามีให้ใช้อะไรก็ใช้ๆไปเถอะครับ พี่น้อง ผลิตเองไม่ได้สักหน่อย เอิ้กๆๆ
            จริงครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
              ตามนั้นเลย เมื่อไหร่มันจะใส่ซักทีครับเคยได้ยินมานานแล้วว่า
              จะใส่ 3DNow!+แบบเค้าแต่เป็นคนละอย่างกันเพราะเค้าจดไว้แล้ว
              แต่ไม่รู้จะใส่ตอนรุ่นไหนอะ เจ้านู้นเค้ามีมานานละ อินเทลไม่มีกะเค้าซะที

ผมก็เคยคิดแนวๆ จขกท. เลยนะ แบบว่า เมื่อไร่ AMD มันจะเอา hyper threading

มาใส่ใน cpu ซะทีฟ่ะ จะได้มีหลายๆ หัวซะที

Comment

เมื่อไหร่ไอ้ 2 เจ้านี้จะมี Open GL กัน Shader บ้างนะ

Comment

ชื่อซ่ำกันก็ซวยสิครับ อิอิ

Comment

Originally posted by kk View Post
                    ตามเฮียเลยท่าน (กุเลียด เอเอ็มดี)
                    อย่าทำให้ล่อเป้าจนผมต้องบอกกลับว่า ตูเกลียดintelเหมือนกันเลยนะ

จะพูดไรดูบ้างว่าคนที่เขาอ่านคนหลังๆจะรู้สึกยังไง

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                      AMD มี MMX, MMX+, 3DNow!, 3DNow!+, SSE, SSE2, SSE3, X86-64 ตัวใหม่เพิ่ม SSE4A
                      Inhel มี MMX, SSE, SSE2, SSE3, SSSE3, EM64T ตัวใหม่เพิ่ม SSE4

อินเทลคับไม่ใช่อินเฮล
                      sse4.1 นะครับ

Comment

มันคืออะไรเหรอคับ งง

Comment

เฮ้อขุดมาทำไมเนี่ย

Comment

ปัญหาเดิมๆๆเมื่อ หลายปี

Comment

ิอืม อย่างนี้นี่เอง ว่าแต่มันคืออะไรเหรอ

Comment

ขุดมาทำไหมนิกระทู้ข้ามปี

Comment

Working...
                                X