Announcement

Collapse
No announcement yet.

Guitar Hero III เล่นยังไงให้มันกดง่ายๆดีอ่ะคับ - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่รู้ ผมใช้คีย์บอร์ด คว่ำแล้วกดเอา เอาดีดกีต้าร์แบบนั้นอ่ะ
    ไอแบบตู้ให้กดๆปุ่มกลมๆใหญ่ๆ ไม่หนุกหรอก ต้องเป็นตู้แบบ จอยกีต้าร์ ได้อารมณ์กว่าเยอะ

Comment

ตามภาพเลยครับท่าน

Comment

ปุ่มเขียว V ปุ่มแดง c ปุ่มเหลือง x ปุ่มฟ้า z เล่นง่ายครับตอนแรกๆเล่นแบบง่ายสุดไปก่อนครับ จะมีแค่ 3 ปุ่ม เขียว แดง เหลือง ถ้ามันมีปุ่มสีเขียว ก็ให้ กดปุ่ม v และก็กดปุ่มลูกศร ขี้น แทนการ ดีด ครับ 1ครั้ง ถ้าเขียว 2 ก็ กดให้พร้อมกันนะครับ ต้องกดดีดให้ตรงจังหวะ ครับมันจะโซโลเองง่ายๆ ตอนแรกๆ เพลงจะไม่ค่อยสนุกต้องเล่นไปด้านหลัง แต่มีเงินให้เก็บไปซื้อเพลงเอาครับ และชุดแต่งตัวหรือกีต้าร์

Comment

แนะนำกด F1-F8 ลองเซ็ต ให้ถนัดที่สุดแล้วเล่นเรื่อยๆ เดี๋ยวก็คล่อง

อยากเจอคนเล่นชนะบอส expert จัง คนธรรมดาจะสู้ไงว่ะเนี้ย

Comment

Originally posted by sunshiro27 View Post
            ตามภาพเลยครับท่าน

เล่นแบบนี้อยู่เลย
            แต่จะเน่าเมื่อเจอเพลงที่ต้องปั๊มรัวๆ เพราะมันไม่ทัน ไม่เหมือนจอยกีต้า

Comment

^
              ^
              ^
              ^
              กดแบบนี้เหมือนกันครับ อิอิ

Comment

^
                ^
                ^
                กดแบบนั้นเหมือนกัน

Comment

กดแบบนั้นคีบอร์ดผมกดปุ่มสีส้มไม่ได้(ปุ่มที่5) เศร้า

Comment

ต้องใช้จอย เช่น Xbox360 ครับผมใช้อยู่ต่อผ่าน Xbox wireless controler

Comment

ผมใช้คีย์บอร์ดเล่นจนชินละคับ ง่ายมากๆ

z x c v b ใช้ num8 num9 ดีด

space เขย่าสาย ปุ่ม+ ใช้ power

ต้องฝึกบ่อยๆคับ แรกๆมาเล่น ก็ยากเหมือนกัน

ถ้าคนฟังดนตรี หรือเล่นดนตรี จะเข้าใจง่าย

Comment

Working...
                      X