Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามนักโมทั้งหลายว่า อะไรที่ใช้แทนแผ่นอคิลิคได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามนักโมทั้งหลายว่า อะไรที่ใช้แทนแผ่นอคิลิคได้บ้างครับ

เนื่องจากทางบ้านผมไม่มีใครนำมาขายเลย(ชนบทก็บอกไปเฮ๊ะ)แล้วมีใครบ้างไม๊ที่ใช้อะไรแทนแผ่นอคิลิคทำฝาเคสบ้างครับ

กำ เปิดโล่ง เลยซิครับ แหะ ๆ

ไม่รู้เหมือนกันครับ อคิลิค มันเหมาะที่สุดแล้วม้างครับ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
      เนื่องจากทางบ้านผมไม่มีใครนำมาขายเลย(ชนบทก็บอกไปเฮ๊ะ)แล้วมีใครบ้างไม๊ที่ใช้อะไรแทนแผ่นอคิลิคทำฝาเคสบ้างครับ
      ตามร้านเครื่องเขียนก็มีนะครับ

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
        ตามร้านเครื่องเขียนก็มีนะครับ
        ตามนั้นนะ แล้วก็ร้านทำป้ายโฆษณา ก็น่าจะมีครับ

Comment

ขอบคุณครับจะลองหาดู

Comment

กระจกงับ... แต่จะหนัก + ทำงานด้วยยากกว่าพอสมควรงับ +ถ้าใช้แล้วเจาะช่องพัดลมยึดคงยากมากมายละงับ

ps แต่ตาม rep บนบอกละงับ ร้านทำป้าย มีแน่นอนงับ

Comment

ถุงพลาสติกใหญ่ๆใสๆ เอาปัสเตอร์แปะไว้ข้างใน^^"

Comment

ผมก็ซื้อจากร้านทำป้ายเหมือนกันคับ

Comment

กระจก
                  ถุงพลาสติก
                  ฟิวเจอร์บอร์ดสีขาวผ่ากลางให้บาง
                  ไม้
                  ฯลฯ

Comment

ไม้ที่ทำตู้ลำโพงครับ
                    Fiber
                    กระดาษอัด
                    เปเปอร์มาเช่

Comment

ผมคิดได้ล่ะว่าจะเอาอะไรดี

คือตาข่ายที่เหมือนตาข่ายลำโพงอะครับแข็งๆหน่อย มีรูแบบถี่ติดกันนิดนึงพอระบายอากาศได้ และสามารถมีแสงสีด้สนในเล็ดลอดออกมาได้ครับ.....เดี๋ยวถ้าทำแล้วจะเอามาโชว์กันมั้ง...แฮ่ะๆๆ (ไม่รู้คิดได้ไงอยู่เฉยๆก็ปิ้งมาอย่างงั้น)

Comment

ปัญหาก็มีอีกว่าอุปกรณืที่ตัดเคสด้วยตนเองแบบไม่ใช่อุปกรณืที่ราคาแพงมาก ตัดเคสได้ก็พอเดี๋ยวขัดทีหลังมีไรบ้าง
                        ครับ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                          ปัญหาก็มีอีกว่าอุปกรณืที่ตัดเคสด้วยตนเองแบบไม่ใช่อุปกรณืที่ราคาแพงมาก ตัดเคสได้ก็พอเดี๋ยวขัดทีหลังมีไรบ้าง
                          ครับ

คัตเตอร์ ไม้ฟุด เลื่อนเหล็ก เลื่อยฉลุ 9ล9 -.-

Comment

ร้านทำตู้ปลาก็มีอยู่แล้วครับๆ ผมไปร้านทำตู้ปลาประจำ

Comment

Working...
                            X