Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์ pes2008 กระตุก ช่วยหน่อยคับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์ pes2008 กระตุก ช่วยหน่อยคับพี่น้อง

สเปคเครื่องดังนี้ครับ
    CPU pentium 4 3.0
    RAM 512 X 2 1 G
    การด์จอ Geforce 7300 SE/7200GS
    ฮาดดิสก์ ไดรฟ์ C 37 G เหลือพื้นที่ว่าง 21.7 G
    ปรับเป็นระดับสูง เล่นกระตุก แต่พอปรับ ปานกลางเล่นได้ครับ
    แต่ของเพื่อนสเปคต่ำกว่าแต่เล่นได้อย่างเทพ
    เกมส์อื่นเล่นไม่กระตุก cabal Ge ไม่กระตุกครับ ช่วยหน่อยนะครับ

cpu หาพวก c2 มาลงดูสิ ถ้าบอร์ดรองรับนะ จะช่วยได้

Comment

ไม่แปลกครับ เครื่องเก่าผมเปคประมาณนี้ปรับสูงก็กระตุก

Comment

เปลี่ยน Driver ดูซิ Pes2008 ไม่กินอะไรมากมายนะ

Comment

ขอโทษนะครับ ผมตั้งกระทู้ผิด ที่จริงเป็น PES6 ไม่ใช่ PES2008
          ความจริงสเป็คเครื่องขนาดนี้ปรับระดับไหนก็ไม่น่าจะกระตุกนะครับ ซึ่งถ้าเปรียบเทียบกับเครื่องเพื่อนผมนะครับ สเป็คเครื่องเพื่อนผมนะครับ

CPU : P4 2.4
          MB : Asus p4800-x
          Ram : 256x2, 512x1 = 1GB (แต่มีแรมตัวหนึ่ง bus 333)
          VGA : GF 6800XT 128MB 256Bit

เครื่องเพื่อนเล่นได้ลื่นปลื๋อเลยครับ V.PES2008 ของเพื่อนยังเล่นได้เลยครับ แต่ต้องปรับระดับกลางนะครับ เพราะว่าปรับระดับสูง จะกระตุก
          ส่วนไดร์เวอร์การ์จอผมใช้ v.162.18 เพื่อนก็ใช้เวอร์ชั่นนี้เหมือนกัน

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ว่าควรทำไง หรือว่าเป็นที่อะไร

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

กำ จะเข้ามาบอกว่า2008เล่นในxboxยังกระตุึกเลย บริษัทยังบอกว่าไม่อยากขายหรอกถ้าฟีฟ่า08มันไม่ออกมาขายก่อน
            ลองอัพเดทไดร์ฟเวอร์ดูครับเพื่อหาย

Comment

Working...
            X