Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันนี้เป็นจริงหรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by X1950Pro View Post
    ที่ผมงงไม่ได้งง 453.3MHz x 5 นะครับแต่ผมงง ทำไมมันไป HT 2266 ได้อ่าครับ ที่งงกคือมัน x2 ยัง
    ลืมบอกไปครับ ภาพของคุณ Vanilaice นะครับ
    กำท่าน ก๊ บัส 453.3 คูณ HT 5 อะคับ เท่ากับ 2266.5

Comment

ยืม แรมมาลองมั้ซิครับ สุดๆเลย แรมอะ ครับ แรม อะ วัด แบนวิท ให่ดูหน่อย ซิครับ แรงไม่ใช้น้อย

Comment

Attached Files

Comment

อยากได้ cpumark99 งับขอบคุณมาก
          แรงจังครับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
            อยากได้ cpumark99 งับขอบคุณมาก
            แรงจังครับ
            เง้อ

Comment

มะเหงเยอะเลย

Comment

Originally posted by FaRhO17 View Post
                มะเหงเยอะเลย

ครับนิดเดียวเองครับไม่เหงเยอะเลย ก้ทำไงได้ท่านสเปกของผมอ่อนขี้ครับ

Comment

CPU-Z มันอ่านค่าจาก บัส BUS CPU หรือที่เรียกกันว่า HT มารวมกับตัวคูณ HT ซึ่งเป็นที่ x5 หรือ ห้าเท่าของบัสซีพียู ออกมามันก็ได้ตามนั้นแหละครับ AMD K8 มันออกมาตั้งนานแล้ว แต่ CPU-Z มันเพิ่งอ่านค่า HT LINK หรือ HyperTranspost ได้ไม่นานเท่าไรเอง

แต่ Phenom ซึ่งเป็น HyperTranspost Ver 3. จะมีเหรอที่ CPU-Z จะอ่านออกอ่ะครับ ฮ่าๆ ขอพูดแค่นี้แหละครับ

ผมว่าท่าน Vanilaice ไม่ได้ทำได้แค่คนเดียวหรอกครับ อิอิ

ของผมได้น้อยกว่าท่าน Vanilaice นิสนิงอ่ะครับ แงๆ

ขอโชว์ความอ่อนหน่อยนะครับ

HT Link สูงๆ เล่นแล้วลื่นดีจริงๆครับ อิอิ แปดเก้าร้อยหรือพันกว่าๆแต่ลากความเร็วซีพียูได้น้อยนู๋ก็ไม่เอาด้วยคนหรอกครับ อิอิ

Comment

เนื่ย Sockst 939 มันก็อ่านจาก BIOS เอาเหมือนกัน แต่ติดว่า Chipset มันห่วยอ่ะครับ อิอิ

BUS 280 X ตัวคูณ HT = 1120 HT Link Or HyperTranspost

Comment

Working...
                    X