Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF9800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF9800GT

ถ้าเกิดยังไม่ซื้อ 8800GT แล้วรอ GF9xxx
    มันอีกนานไหมครับ กว่าจะเปิดตัว GF9xxx

ถ้าที่ใช้อยู่มันไม่ได้แย่จนเกินไปก็รอไปเถอะครับ

Comment

GF9 ชื่อ D9E
      ใช้เทคโนโลยีการผลิต 65 นาโนเมตร support DX10.1 และ Shader Model 4.1
      กุมภาพันธ์ครับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...ticle&sid=1658

Comment

ได้แต่ดู ไม่มีตัง - -a

Comment

รู้สึก 9600GT จะมาก่อนนะครับ

Comment

คิดอยู่คนเดียวว่าg92นั้นแหละgf9 แค่มันมาในชื่อ8800 เพราะมีtech หลายอย่างที่มันดีขึ้นกว่า 8800 เดิมเยอะ

ฮาฮาฮา

Comment

Originally posted by Zodd View Post
              รู้สึก 9600GT จะมาก่อนนะครับ
              รู้สึก 9600 จะไม่แรงดั่งคาดด้วย หึหึ (ออกมาไมหว่า) =_="

Comment

Originally posted by Gaz View Post
                รู้สึก 9600 จะไม่แรงดั่งคาดด้วย หึหึ (ออกมาไมหว่า) =_="
                ดูแล้วน่าจะเป็นสัญญาณที่ดีนะที่ออก 9600 มา ที่ดูตัวเลขชื่อน่าจะมาแทน 8600 แต่ 9600 มี PS มากกว่าเท่าตัว แรงกว่า 3870 แรงกว่า 8800GT 256 แพ้ 8800GT 512

นั่นทำให้น่าลุ้นว่าตัว 9800GT GTX หรือ GX2 (ที่น่าจะออกตาม 9600) จะแรงขึ้นแค่ไหน

Comment

ไม่รู่ข่าว แต่คงไม่ซื้อ

Comment

ว่าจะปล่อย 3850 อยุ่
                    เบื่อบางสิ่งบางอย่าง

Comment

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนคับผม ^^

Comment

ผมจะซื้อคอมใหม่ยกชุดกำลังเลือกค่ายอยู่ เห็นว่าถ้าเล่นamd Phenom จะต้องใช้การ์ดจอATI จริงไหม๊ครับ

Comment

Originally posted by poohchit View Post
                          ผมจะซื้อคอมใหม่ยกชุดกำลังเลือกค่ายอยู่ เห็นว่าถ้าเล่นamd Phenom จะต้องใช้การ์ดจอATI จริงไหม๊ครับ
                          ไม่จำเป็นครับ
                          จะ nvidia หรือ ati ก็ได้ทั้งนั้นแหละครับ

Comment

แล้วแต่ศัทธาคับ

Comment

ลายละเอียดอื่นๆ ของ GF9 วิกิพีเดียของอังกฤษเอาไปลงแล้ว
                              แต่ผมเห็นว่า 9600 ของ GF9 มันบอกว่าจะแรงเป็น Twice Frame ของ GF8600 ตอนนี้เลย
                              พูดง่ายๆว่าแรงกว่า GF8600 2เท่า (ไม่รู้จริงเปล่า)

http://en.wikipedia.org/wiki/GeForce
                              http://en.wikipedia.org/wiki/GeForce_9_Series

Comment

Working...
                              X