Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>...รบกวนพี่ๆหน่อยครับ P5K-E WIFI ใช้Bios 0906 ดีหรือป่าวครับ...<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>>>>...รบกวนพี่ๆหน่อยครับ P5K-E WIFI ใช้Bios 0906 ดีหรือป่าวครับ...<<<<<

รบกวนพี่ๆหน่อยครับ P5K-E WIFI ใช้Bios 0906 ดีหรือป่าวครับ
    Last edited by Kengjeed; 20 Jan 2008, 22:24:41.

ระวัง !!! อย่าได้ Update เชียวนะ ... ผมกำลังกลุ้มอยู่ ... VCORE มัน Drop อย่าง hia hia ... ตั้งไฟไว้ 1.5875 มันจ่ายออก 1.4875 ... หายไป 0.1 V. ... ดังนั้นพอจะอัดจริงๆ ไม่มีทางได้ Input เกิน 1.5000 เพราะตั้งใน BIOS เกิน 1.6000 สีแดงออกเลย ... โชคดีที่ E8400 มันกินไฟน้อยกว่า E6750 ตัวเก่า

sigpic

Comment

ระวัง !!! อย่าได้ Update เชียวนะ ... ผมกำลังกลุ้มอยู่ ... VCORE มัน Drop อย่าง hia hia ... ตั้งไฟไว้ 1.5875 มันจ่ายออก 1.4875 ... หายไป 0.1 V. ... ดังนั้นพอจะอัดจริงๆ ไม่มีทางได้ Input เกิน 1.5000 เพราะตั้งใน BIOS เกิน 1.6000 สีแดงออกเลย ... โชคดีที่ E8400 มันกินไฟน้อยกว่า E6750 ตัวเก่า
      พี่ครับแล้วใช้ตัวไหน Work สุดครับ
      ปล.ผมดัน Dowload ไปใช้แล้วอ่า เซ็ง

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
        พี่ครับแล้วใช้ตัวไหน Work สุดครับ
        ปล.ผมดัน Dowload ไปใช้แล้วอ่า เซ็ง
        ฝรั่งมันว่า 0602 ดีที่สุด ... แต่มันสมัยพระเจ้าเหาแล้วมั้ง เอามาใช้ CPU กับ MB มันก็ไม่รู้จักกันชัวร์ ... ไม่ต้องห่วงครับ CPU ในยุคต่อๆ ไปจะกิน Voltage น้อยลงกว่าเดิมเยอะแยะ ... เลยทำให้เราไม่ต้อง Downgrade BIOS กันให้ยุ่งยาก ... เคยอ่านเจอ Quad Core CPU รหัส Penryn ใช้แค่ 0.8XX V. เพื่อวิ่งที่ 2.4GHz ครับ ... ทนใช้ต่อไปครับ ตั้งไฟเพี้ยนเผื่อไว้ บวกไปอีก 0.1 ก็เรียบร้อยครับ

sigpic

Comment

กำ ถ้ามานเพี้ยนยังงี้
          แร้วเค้าจะออกมาทำๆไมหว่า

Comment

หลังจาก แฟตไบออส 0906 ไป ที่Bios ผมเมนูมัน มีแบบนี้ขึ้นมาด้วยอ่ะครับ ปกติไหมครับ ผม งงมากๆเลยครับ แต่ก่อนมันไม่มี บรรทัดนี้มาซักหน่อย

Comment

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
                หลังจาก แฟตไบออส 0906 ไป ที่Bios ผมเมนูมัน มีแบบนี้ขึ้นมาด้วยอ่ะครับ ปกติไหมครับ ผม งงมากๆเลยครับ แต่ก่อนมันไม่มี บรรทัดนี้มาซักหน่อย
                อ๋อ ปกติครับ BIOS รุ่นใหม่ๆ มันจะมีตัวที่ Optimal Setting ให้ดูด้วยครับ คือค่า Default ที่โชว์เป็นค่าที่ safe ที่สุด แล้วเราก็ดูเทียบตอน OC ว่าจะลดเท่าไรจากนี้อย่างไร เพื่อความสะดวกครับ

sigpic

Comment

Originally posted by e20wac View Post
                  กำ ถ้ามานเพี้ยนยังงี้
                  แร้วเค้าจะออกมาทำๆไมหว่า
                  มันออกมาแก้ Bug อย่างนึง แต่ก็ดันไปสร้าง Bug อีกอย่างนึงไว้ครับ

sigpic

Comment

.

Comment

Working...
                    X