Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมมีแต่คนพูดถึงเกม Hellgate London เสียๆหายๆขอความกระจ่างหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมมีแต่คนพูดถึงเกม Hellgate London เสียๆหายๆขอความกระจ่างหน่อย

อยากทราบว่าทำไมมีแต่คนพูดในทางเสียๆหายๆอะคับ ไม่ทราบว่าตัดสินจากอะไร แต่มันไม่ใช่แนวของท่านแล้วทำไมท่านถึงตรัสคำว่า "ห่วย" ออกมาจากปาก(เหม็นๆ รึป่าว)ของตัวท่านเองตัว ไม่มีเหตุผลเลยที่จะบอกว่าห่วย ไม่เข้าใจในความเป็น ศิลปินเอาซะเลย แค่ดูจากเปลือกนอก บากสิ่งบางอย่าเท่านั้นก็ตัดสินซะละว่า "ห่วย" ทำไม Why อะไร ถึงคิดออกมาแบบนั้น คนสร้างเขาต้องการสื่ออะไร มองลงไปลึกๆ อย่า!!!!! อย่า!! อย่า! อย่าเพิ่งใจร้อน ให้จบก่อน แล้วค่อยด่าผม
    มองแค่เพียงเปลือกนอกมันไม่เข้าถึงแก่นแท้หรอกผมว่า มันต้องมองลงไปลึกๆ ดู!! ดู!! ดู ดูดีๆ มันมีบางสิ่งบางอย่างซ่อนเอาไว้ อย่า !! อย่าเพิ่งด่าผม เดี๋ยวได้ด่า ผมว่าเกมนี้มันเป้นอะไรที่สุดยอด ในความคิดของผมเอง ไม่รู้อะไรทำให้ผมคิดแบบนั้น ไม่รู้สิ ผมไม่เบื่อ ผมสนุกกับมัน แบบสุดๆ ทุกอย่างของเกมนี้ ผมชอบ ผมคิดว่ามันคุ้ม ที่ซื้อมาเล่น ผมสนุก ผมอิน ผมมีความเร้าใจ ผมอยากให้มันเป็นความจิง แล้วจะเป็นฝ่ายปีศาจ
    ....เชิญ Talk กันตามสบาย ด่าผมให้เต็มที่ ให้สมกับที่ทนนั่งอ่านบทความนี้ ขอขอบคุณ....

สงสัยเก็บกด เพราะเกมมานไม่โดนใจหลายๆคน เหอะๆๆๆ

ก็แค่เกมไม่ต้องไปซีเรียสหลอกครับ ไม่มีเกมไหนที่มีแต่คนชมหลอกครับ แค่เล่นแล้วตัวเองสนุกก็พอแล้วไม่ต้องไปคิดอาไรกะคำวิจารหลอกครับก็แค่คนๆๆนึงที่บอกว่าเกมนั้นมานไม่โดนใจเค้าก็แค่นั้น

Comment

ผมว่ามันก็เล่นได้เลื่อยๆนะไม่ถึงกับห่วย แต่ก็ไม่ถึงกับติดเหมือนเกมส์อื่นๆ แต่เกมสืนี้ถ้าเล่นออนไลค์น่าจะสนุก
      ปล ผมเล่นได้ 5 ชม ก็เลิกละ -*-

Comment

ท่านชอบก็ดีเเล้ว
        ทุกเกมมีข้อดีของมันนะ

Comment

เก็บกดอะไรมารึเปล่า ?
          แค่เกมจะเอายังไงมาก ?
          พิลึกแฮะ
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เวลาคนคาดหวังกับอะไรมากๆแล้วทำไมได้อย่างที่หวัง มันจะกลายเป็นความคิดแง่ลบเอาได้ง่ายๆ

Comment

เกมส์ตลาด กับ เกมส์เฉพาะกลุ่ม มันก็สวนทางกันประจำละครับ

อย่าคิดมากครับ เรามีความสุขที่ได้เล่นมันก็ดีแล้ว ดีกว่าไม่มีให้เล่น

Comment

สนุกในชม.แรก
                เฉยๆในชม.ที่2
                เลิกในชม.ที่3
                คิดถึงความสนุกกับการเล่นเกมส์สมัยhatariจิงๆ

Comment

ตัวเองเล่นแล้วชอบก็โอแล้วหนิ จะไปเดือดร้อนทำไมกับคนที่เค้าเล่นแล้วไม่สนุก เกมส์มันก็มีคนที่เล่นแล้วชอบและไม่ชอบ เค้าก็แค่แสดงความคิดเห็นของเค้า อย่างท่านที่ออกมาแสดงความคิดเห็น จะเอามาเครียดทำไม(แต่คนอ่านเครียดหวะ)

ป.ล.แล้วเข้ามาอ่านบ้างหละ ไม่ใช่โพสไว้เฉยๆแล้วหนีไป จะได้รู้ว่าเค้าคิดยังไงกันบ้าง

Comment

ไม่มีใครด่าคนโพสหรอกครับ เพราะใครชอบแนวไหนแบบไหนมันก็แล้วแต่คนครับ แต่คนหมู่มากเค้าไม่ชอบกันอ่ะ (ผมก็เคยเล่น) แต่ก็เกมมันห่วยจริงๆ ไม่สมกับที่มันโปรโมทเลยครับ

มองลึกๆนี่ ผมมองจน lv 40 แล้วยังไม่เจออะไรเลย 555

พูดตรงๆเลยเอ้า เกม 900 ก่าบาท แต่ความสนุกสู้เกมกล่องละ499-599 ไม่ได้เลย แค่นั้นแหละครับ

สรุป ห่วยที่ตัวเกม

Comment

เข้าใจความรู้สึกท่าน จขกท ครับว่าท่านชอบของท่านก็เลยไม่ชอบความคิดเห็นของคนอื่นที่เห็นว่ามันห่วย
                      แต่ท่านก็ต้องเข้าใจคนอื่นเค้าบ้างอย่าเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ ถึงจะอยู่ในสังคมคนหมู่มากได้

Comment

เทียบกับเกม rpg อื่น แล้วไม่อยากเสียเวลามาเล่น hellgate ครับ ยกเว้นเล่น online ก็อีกเรื่องนึง

Comment

เกมส์แนวเดียวกับ Guild Wars เปล่าหว่า

ถ้าใช่

จะไปหวดมาซักหน่อย

ชอบมากแนว Guild Wars สมดุลดี

Comment

ก็เกมมันห่วยจริงๆ นี่หว่า ไม่ใช่ห่วยธรรมดา ห่วยมากๆ เล่นได้สองชั่วโมง ปวดหัวอิ๊บอ๋าย

ตั้งกระทู้ล่อเป้าให้คนเข้ามาสรรเสริญ ก็สนองเค้าหน่อย

Comment

เซงจิต

เอาเถอะ ไม่มีใครชอบช่างเขา เล่นคนเดยว สนุกคนเดียว ก็ดร้าย ทำไมน้าไม่มีคนมองเกมนี้ในแง่ที่ดีๆบ้างเลย ทำไมไม่มีใครเข้าใจถึง RPG Hardcore บ้างเลย elephant Head It ช้างหัวมัน
                              ตอนนี้สนุกมาก กลัวจะตายคาคอมจิงโว้ย!!!

Comment

Working...
                              X