Announcement

Collapse
No announcement yet.

เฮ้อคอมมีปัณหาอีกแล้ว ช่วยชี้แนะทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เฮ้อคอมมีปัณหาอีกแล้ว ช่วยชี้แนะทีครับ

คือเรื่องของเรื่อง มักจะเป็นกับเกมออนไลน์ครับ เวลาเล่นเกมออนไลน์บางทีหน้าจอค้างไปเลยเช่น Special Force โหมดSingle เวลาโดนยิงแล้วค้าง แบบทีมไม่เคยค้างแปลกไหมล่ะ / Superdance แรกๆผมก็คิดว่าคงเป็นที่กราดจอเหมือนที่ท่านคิดนั่นแหละคราวนี้ผมก็ลองเล่นเกมอื่นดูที่ไม่ใช่ออนไลน์ เช่น Crysis ถ้ากราดจอมันเสียเล่นเกมนี้ต้องเกิดอาการแน่ แต่ปรากฏว่า เล่น Crysis ไม่มีปัณหาเลยครับ
    เล่นเป็นหลายชั่วโมงก็ไม่ค้าง ไม่มีอาการใดๆทั้งสิ้น จากนั้นก็ลอง Need For Speed Prostreet ก็ไม่ค้าง ไม่มีปัณหาไรเหมือนกัน
    ผมก็เลยคิดว่าเป็นแต่กับเฉพาะเกมออนไลน์ครับ บางเกม แล้วบางที Shutdown เครื่อง เครื่องก็ไม่ดับครบ กดปุ่ม Reset ก็ไม่ได้ บางทีเครื่องค้างก็กดปุ่ม Reset ไม่ได้ ปุ่ม Reset ไม่ทำงานเลยคับ(เวลาปรกติถ้าเครื่องไม่ค้างปุ่มรีเซทใช้งานได้) นี่เครื่องผมเป็นไรกันแน่เนี่ย ช่วยชี้แนะทีจะได้แก้ถูกจุด ขอบคุณมากครับ

เครื่องที่ผมเล่นนี้ยังซื้อมาได้ไม่ถึงเดือนครับผม
    สเป๊คดังนี้
    AMD : Athlon64 X2 4000+
    Asus : M2N-DH
    Gigabyte : 8800GT GV-N88T512H-B
    Enermax : 460W
    Kingston : 1024x2 2GB
    Last edited by Boluang; 20 Jan 2008, 21:02:23.

ลองเปลี่ยนไดเวอการ์ดจอครับ

Comment

ผมว่า เป็นที่ตัวเกมส์ ที่ติดตั้ง

มีได้หลายอย่าง ทั้ง
      1 ไปเปลี่ยน Forder ติดตั้ง
      2 ไฟล์เสียหาย
      3 เกิดจาก x-trap eror ซื่งอาจเกี่ยวได้กับ ตัวสแกนไวรัส ครับผม

Comment

ขอบคุณครับ ตอนนี้ลองทำตามที่ท่านบอกกันแล้ว ลองอัพเดทไดร์เวอร์เมนบรอดเข้าไปด้วยปรากฏว่ายังไม่แสดงอาการเลยครับพี่น้องคับถ้าจะหายแล้วคับ

Comment

Working...
        X