Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอามั่งครับ socket 754 ........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอามั่งครับ socket 754 ........

AMD Athlon64 3200+ 2.2 @ 2.5GHz
    Arctic Cooling Freezer 64 pro
    ASUS K8N
    Kingston 1024 MB & Corsair VS 512 MB 2.5-3-3-7 2T
    Galaxy GF7600GS 256 DDR3 AGP @ Zalman VF900-Cu LED
    WD 320 GB & Segate 80GB Sata
    Deluxe 550W PSU

ลากจนตันแล้วอะครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ

ขอบคุณครับ
    Attached Files

ทดแรมให้ดีกว่านี้ อาจได้ผลลัพธ์การ Benchmark ที่ดีขึ้น

ปล. ลองใช้แรมที่มีอยู่ ทีละแถว แล้วดูว่าอันไหนไปได้ดีกว่ากัน ครับ...

Comment

ทดลองแล้วอะครับ แต่ก็ยังลากไม่ไปเลยอะครับ
      เกิดจากอะไรได้บ้างอะครับ

Comment

~นี่คอมผมที่ใช้งานอยู่ทุกวันครับ~
        ~754 เหมือนกันเลยอยากมาแจมด้วย~
        ~ORTHOS ทั้งวันไม่มีแดง~
        ~แรมผมถ้า 1T ได้ bus น้อยกว่านี้ ผลเทสได้คะแนนน้อยกว่า~
        ~ผมไม่อยากทดให้ bus cpu สูงกว่า bus แรม~
        Last edited by Skynyrd; 22 Jan 2008, 21:00:22.

Comment

คุณ panupor ทด ht 3 แล้ว Bus Ram ปรับ 400

ค่า cl ram ลอง 2.5 3 3 7 / 3 3 3 7 / 3 4 3 7

ไล่ดูว่าแต่ละ cl ที่ผมบอก bus แรมลากได้ไกลเท่าไหร่

ไฟเลี้ยง cpu คุณ panupor ปรับได้รึเปล่าครับ

ของผม Sempron ปรับไฟ cpu ไม่ได้เลยไม่งั้นไปได้ไกลกว่านี้

Comment

ของผมปรับได้ครับ

เด๋ยวผมลองดูนะคับ

Comment

ปรับไฟCPU ทดแรม ลดตัวคูณHTT ไฟแรมไม่ต้องเพราะ Corsair VS ชิพ Samsung ใช่ไหมครับ มันไม่ชอบไฟแรง

แต่โอกาสที่จะไปบัส 300 ยากเป็นไปไม่ได้สำหรับ Athlon หากเป็นสมพรจะได้สบายๆ
              ของท่านประมาณๆบัส 270 นิก็เทพแล้วท่าน

Comment

คุณ panupor ต้องลาก Kingston และ Corsair ทีละตัวน่ะครับ ตามค่าที่ผมบอก

คือถอดตัวใดตัวหนึ่งออกก่อน

Comment

มาแล้วครับ

ลองปรับได้ประมาณนี้อะครับ

แรมผมลองใช้ kingston อะครับ chip มันเป็น hynix ครับ

ได้มาประมาณนี้อะครับ

Comment

ผมว่า Corsair ตัว 512 น่าจะได้ bus ประมาณ 236 1T น่ะแบบเสถียรๆ

ใช้งานจริง ใส่คู่ 2 ตัว ดีแล้วครับ

ใช้งานจริง ลองบัสหลวมๆ 3-4-4-8 2T ทด 166 พอครับ แล้วลาก bus cpu
                    ให้ test superpi 32 mb ผ่านก็ ok ล่ะครับ

Comment

Working...
                    X