Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~~ MSI: ด่านอรหันต์ที่ 1 ~~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~~~ MSI: ด่านอรหันต์ที่ 1 ~~~

คำถามที่ 1 ถามว่า......

"จะรู้ได้อย่างไรว่าสินค้าของ MSI ทนและเสถียร"
    คำถามนี้ไม่จำกัดจำนวนโพสนะครับ

นึกไรได้ก็ใส่มาได้เลยครับ

วันปิดรับคำถาม

30 มกราคม 2550 เวลา 23.59 น.

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

***อย่าลืมทำลายเซ็น เพราะเราจะมีการให้รางวัลกับคนที่ทำลายเซ็นถูกใจในงาน MSI Party ด้วย***
    Last edited by MSI-U; 20 Jan 2008, 23:54:38.

ต้องลองใช้ครับ ไม่ก้อถามเพื่อนๆที่เคยใช้ดู หรือเอามาให้ผมลองใช้เองก้อได้ ^^ เป็นที่รู้จักมานานหลายปี ก้อน่าจะเป็นข้อการันตีได้แล้ว ว่า "ทน และ เสถียร" ขนาดไหน

Comment

จัดไปครับ!! แจ่ม

Comment

ตอบ
        1. ลองทักทายเธอเบาๆด้วยการจับรัน SuperPi 32MB 2-4 อันพร้อมๆกันซัก 10 รอบครับ
        2. ต่อด้วยนวดด้วย Orthos ซัก 48 ชม.
        3. ตอนนี้ CPU คงชักจะมีอารมณ์ได้ที่ ก็ต่อด้วยจับรัน 3Dmark2006 เพื่อทรมาณการ์ดจอ เปิดวน loop ซัก 49 รอบ
        4. ปิดท้ายด้วยการใช้งานจริงอย่างต่อเนื่องและยาวนาน
        ผลการทดสอบใดๆ ไม่สู้ลองใช้จริงๆครับผม

Comment

จากคำล่ำลือของผมเอง เพราะผมก็ใช้มานานหลายชิ้นแระ ตอนนี้ก็มี k8n neo ตัวนี้เสถียรเพราะใช้โหลดบิทเปิด 24 ชั่วโมงครับ กะ k9a2 platinum ตัวนี้ทนทานและจัดจ้านครับ clock ได้แล่มเลยแถมบอร์ทก็สวยครับพา 5000+BE ผมไปซะไกลเลย อิอิ
          Last edited by Satanic; 20 Jan 2008, 22:14:50.

Comment

มาถามผมก็รู้ครับ
            K8N neo3 platinum ตั้งกี่ปีแล้วก็ไม่รู้ เนียนดีไม่มีแต๊ป

Comment

ยังงี่ ที่เค้าเรียกว่า สุดยอดเทคโนโลยี่
              ทุกอย่างต้องมีเหตุมีผล นี่คือเหตุว่าทำไม MSI จึงทนและเสถียน อิอิ

Circu pipe

system average temperature lower
              ทำให้เย็นกว่าเดิม 20% เย็นเจียบ ทนและเสถียนแน่ๆ

green power by hi-c cap

Electrical Conductivity (longer is better)
              สุดยอดจ่ายไฟทนและเสถียนชัวป๊าป

3-way sli ready

แรงกว่า single 2.8X สูดยอดด
              แหม่ อย่างงี่ซิที่เค้าเรียกว่า ทนและเสถียนตัวจริง!! ฟันธง.

ขอบคุณ

MSI-Thailand

----------------------------------------------------------------------------------
              Last edited by chris123; 20 Jan 2008, 22:59:20.

Comment

เห็นเพื่อนๆใช้กันเยอะ ก็เลยลองใช้มั่งครับไม่ผิดหวัง (MSI NX8800GTS 512 G92 OC )ใช้อยู่ครับแรง!!!และเสถียร!!!
                Last edited by amnuaymp; 20 Jan 2008, 22:20:40.

Comment

อืมมม ไม่ยาก แต่ต้องมีเหตุผลแน่นหนาพอควรเลยครับพี่ U

มันยากสำหรับผมนะ

เพราะผมเป็นคนไม่มีเหตุผลซะด้วยสิครับ

Comment

ตั้งแต่วันแรกที่ซื้อมา จนหมดประกันผ่านมานาน ก็ยังไม่เคยมีปัญหา

Comment

ใส่แรมไม่สนิท สล๊อตใหม้ไปแถวยังใช้งานได้ชิวๆ

Comment

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์MSI

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=294

ทดสอบไว้เร็วๆนี้เอง
                        Last edited by คิม; 21 Jan 2008, 20:01:46.

Comment

โฮ๊ะๆๆๆๆ บอร์ดเก่า MSI KT3V เมื่อไหรมันจะพังก็ไม่รู้ ใช้มาหลายปีมากแล้ว
                          ลองมาแล้ว ทน อึด ถึก เสถียร จริง

Comment

ปากต่อปากเขาบอกว่า แต่จะให้รู้จริงมันก็ต้องลองใช้ดู

Comment

แค่ดู overclockzone ทุกวันก็รู้แล้วครับว่าแรงและเสถียร

Comment

Working...
                              X