Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องได้แล้วครับแตทำไม พัดลม psu ไม่หมุน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องได้แล้วครับแตทำไม พัดลม psu ไม่หมุน

ทำไงดีครับเปิดเครื่องได้แล้วแต่พัดลม เพาเวอร์ไม่หมุนอ่ะครับช่วยด้วยครับมีแต่ปันหาเยอะแยะเลย

พัดลมมันเจ๊งอ่ะดิ

Comment

Originally posted by zman View Post
      พัดลมมันเจ๊งอ่ะดิ
      ตามนี้ เสียแล้วละมั้ง แค่เปลี่ยนพัดลมใหม่ก็ OK ละ

Comment

แต่ว่า ผมลอง ถอดมาดูตอนเปิดเครื่องมานก็เหมือนทำท่าจะหมุนแล้วมานก็หยุดอ่ะอ่ะครับ
        Ultra X2 ULT31851 550-Watt Power Supply - ATX, 120mm Fan, SLI Ready, SATA-Ready, 20/24-Pin, Modular
        ผมใช้รุ่นนี้อ่ะครับ ไม่แน่ใจจิงๆว่ามานเสียหรืออะไรอ่ะครับ

Comment

สายไฟพัดลมข้างใน มันขาดรึป่าว

ลองแกะดูนะครับ ถ้ามันขาดก็ บัดกรี มันเอาเลย ครับ

Comment

ใช้บอทกิกาไบร์เปล่าถ้าใช่ก็เข้าไปในใบออสและบิดตัวที่คอนโทรพัดลมซีพียูนะครับปิดมันซะแล้วจะไม่มีปัญหาแต่พัดลมจะหมุนตลอดเวลาตั้งแต่เปิดเลยครับ
            ไม่ใช้ข้อผิดพลาดของบอทนะครับแต่เขาทำมันขึ้นมาเพื่อให้ซีพียูมีความร้อนถึงจะหมุนนะครับผม
            บายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

เพาเวอร์ของท่านมีพัดลม 2ตัว ใช่ไมครับ

เพาเวอร์บางรุ่นที่มีพัดลม 2ตัวนะ อีกตัวจะทำงานเมื่อมันร้อนถึงจุดนึง ของผมที่ใช้อยู่ก็เป็นแบบนี่ ให้ดูที่คู่มือรึกล่องของมันจะบอกไว้

Comment

Originally posted by BlueSatan View Post
                ใช้บอทกิกาไบร์เปล่าถ้าใช่ก็เข้าไปในใบออสและบิดตัวที่คอนโทรพัดลมซีพียูนะครับปิดมันซะแล้วจะไม่มีปัญหาแต่พัดลมจะหมุนตลอดเวลาตั้งแต่เปิดเลยครับ
                ไม่ใช้ข้อผิดพลาดของบอทนะครับแต่เขาทำมันขึ้นมาเพื่อให้ซีพียูมีความร้อนถึงจะหมุนนะครับผม
                บายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
                พลาดแล้ว เค้าหมายถึงในPSU
                ตามที่เขาบอกๆกันน่ะแหละ
                ถ้าไม่เสีย ก็เป็นพวกตามรอบ
                ลองเอาไม้เขี่ยๆดู ถ้ามันหมุน ก็เปลี่ยนได้เลย เดี๋ยวPSU จะระเบิดเอา

Comment

Working...
                X