Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามถึงเรื่องการ Defragmenter

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามถึงเรื่องการ Defragmenter

การ Defragmenter จะมีผลเสียอะไรบ้างหรอครับ
    แล้วมากน้อยเพียงใด ตอบคำถามทีครับอยากรู้

ไม่มี
    เป็นการจัดเรียงไฟล์ต่างๆ ที่กระจัดกระจายให้เข้าที่ให้ดี นะ
    *จัดเรียงไฟล์หนัง XXX ให้เป็นระเบียบ เวลาเปิดดูจะได้เปิดเร้วขึ้น ^^"

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      *จัดเรียงไฟล์หนัง XXX ให้เป็นระเบียบ เวลาเปิดดูจะได้เปิดเร้วขึ้น ^^"
      อ๋อ.........เป็นแบบนี้นี่เอง

Comment

แสดงว่ามีเยอะน่ะท่าน

Comment

อ่อ เข้าจัยแระจ๊ะ

Comment

Originally posted by dears View Post
            อ๋อ.........เป็นแบบนี้นี่เอง
            อธิบายให้ จขกท ดูเฉยๆ

Originally posted by Squall View Post
            แสดงว่ามีเยอะน่ะท่าน
            ครึ่งหนึ่งของ 320GB อะ ^^ สีชมพูอื้อ

Comment

ดีเฟรกไม่ไปหล่ะคับ ทำยังไง

Comment

ขอเสริมนะครับ
                แต่ถ้า defrag บ่อยๆ มันจะทำให้ hardisk เสียเร็วขึ้นนะครับ เพราะมันอ่านเขียนอย่างต่อเนื่องเป็นเวลานาน ทั่วทั้ง harddisk เลย (ถ้าข้อมูลเยอะ)

ปล. แต่ไม่ได้หมายความว่ามันจะเสียเลยนะครับ เพียงแต่ถ้าอ่านเขียนมากมันก็มีโอกาสเสียมาก
                ปล.2 defrag สัก 3 เดือนครั้งก็ได้ครับ

Comment

Working...
                X