Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่เล่น Gear Of War ได้ใช้วินโดว์อะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

window อะไรก็ได้ครับ แต่ต้องแก้ activate ให้เป็น window แท้ก่อนครับ window เทียมเล่นได้ เซฟไม่ได้จ้า

ในบอร์ดก็มีวิธีแก้นะครับ เคยมีคนโพสไว้แล้วลองหาดู

Comment

ต้อง

Originally posted by aPisBot View Post
      เจอปัญหาเดียวกันเลยคับ
      แก้โดยอัพเดพ ตัว MICROSOFT GAMES FOR WINDOWS คับโหลดตัวใหม่มา แย้ว Uninstall ตัวเก่าออกคับ แค่นี้กะเล่นได้ละคับ ^ ^

แล้วหาโหลดจากไหนค้าบ ช่วยด้วยค้าบบ

Comment

xp sp2 ของ dec 2007 ของคุณ skz

โหลด Hamachi Fix ในนี้มาแล้วเซฟได้ไม่มีปัญหา
        http://board.gulli.com/thread/952764...h-translation/

Comment

xp sp2 ของ July 2007 ของคุณ skz เช่นกันครับ

Comment

เกมนี้ผมว่าปัญหาอยู่ที่ MICROSOFT GAMES FOR WINDOWS ครับ

Comment

xpแผ่นแท้อัพเดทล่าสุดทุกอย่าง
              มีปัญหาคือเล่นๆไปแล้วจะเด้งขึ้นมาว่าerrorเราก็กดสลับหน้าจะไปเล่นต่อปกติ
              นอกนั้นไม่มีปัญหาครับ
              จะขอบ่นว่าบอสมันสร้างความอึดอัดจริงๆกับการที่มันไม่มีขีดเลือดเหมือนเกมอื่นๆเนี่ย
              ยิงแล้วมันไม่ค่อยออกอาการว่าโดนยิงเลย ธนูก็เล็งยากโคตร กว่าจะจบ เฮ้อ

Comment

xp แผ่นเพียว(oem) แต่เค้าว่ามันแค่จำลองbiosจากของแท้เฉยๆ แต่สรุปก็ใช้ได้ดีคับ ลงได้ทุกเกมส์

Comment

XP SP2 LC OEM SONY

Comment

xp sp2 ของคุณ skz มกราคม 08 อิอิ ใหม่กว่า -*-

Comment

windows xp sp2 ธรรมดาเลย เล่นได้ครับไม่มีปัญหา

Comment

ผมใช้ vista ultimate เล่นโดยใช้ joy ps2 ผ่าน usb แต่ทำไมแกนอนาล๊อค มันไม่ตรงคือ ดันขึ้นบน ก็ลงล่าง ไปซ้ายก็กลับเป็นขวา สวนแกนอนาล๊อกขวา ปรับมุมมองก็สลับกัน ใครวิธีแก้บ้างครับ

Comment

WIN95SE

Comment

Originally posted by prdf View Post
                            ผมใช้ vista ultimate เล่นโดยใช้ joy ps2 ผ่าน usb แต่ทำไมแกนอนาล๊อค มันไม่ตรงคือ ดันขึ้นบน ก็ลงล่าง ไปซ้ายก็กลับเป็นขวา สวนแกนอนาล๊อกขวา ปรับมุมมองก็สลับกัน ใครวิธีแก้บ้างครับ
                            เกมเค้าพอร์ตมาลง PC ทำไมไมใช้เม้าส์กับคีย์บอร์ดเล่นล่ะครับ ง่ายกว่ากันเยอะเลย

Comment

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
                              เกมเค้าพอร์ตมาลง PC ทำไมไมใช้เม้าส์กับคีย์บอร์ดเล่นล่ะครับ ง่ายกว่ากันเยอะเลย
                              งั้นเดี๋ยวผมคงต้องลองหัดเล่นเกมส์ pc โดยใช้คีย์บอร์ดกับ mouse ก็แล้วกัน เคยแต่ใช้ joy
                              แต่ผมใช้ joy เล่น PES2008 กับ Devil May Cry 4 นะผมว่าควบคุมง่ายดี

Comment

Vista Untimate x86
                                เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ
                                ส่วนใครเล่นแล้วเกมส์ไม่เซฟไห้
                                คุณต้องสร้าง Profile ก่อนครับ
                                โดยกด F1 ในหน้าจอ main menu ของตัวเกมส์ แล้วจะมีโหมดน้าจอให้สร้างโปรไฟล์ขึ้นมา
                                จากนั้นก็สร้างโปรไฟล? ของท่าน ตั้งชื่อ เลือกรูปภาพ อะไรตามใจท่าน
                                แค่นี้ก็เป็นอันเสร็จพิธี เล่นเกมส์ เซฟเกมส์ได้ปกติ

ด่านสุดท้าย ยิง กันบนรถไฟ มันมาก อิอิ

Comment

Working...
                                X