Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5NSLI + E6300 ซิงค์เดิมๆ ใช้ ai ลากไปได้เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5NSLI + E6300 ซิงค์เดิมๆ ใช้ ai ลากไปได้เท่าไหร่ครับ

เนื่องจาก bios บอร์ดนี้ไม่มีหัวข้อ overclock ครับ เลยต้องพึ่ง ai
    แล้วแรมผมก็ห่วยๆ Energy ชิป hynix 512*2 667Mhz 4-4-4-13 ประมาณนี้อะคับ
    ไม่ทราบว่า แรมจะปรับเท่าไหร่ได้ เพราะผมลองปรับ 3-3-3-12 มันก็ไม่ติดเลย

ส่วน CPU ตัว E6300 ผมใช้ ai คลอค ไป 2000Mhz (2Ghz นั่นแหละ) 286Mhz*7 ครับ
    แต่มันปรับตัวคูณไม่ได้เลย ผมเลยอด พอคลอคเกิน 2Ghz มันก้อดับครับ แถม2Ghz ยังไม่ค่อยเสถียรด้วย

คิดว่าซิงค์เดิมๆ ห้องไม่มีแอร์ จะลากได้เท่าไหร่ แล้ว ใช้โปรแกรมอะไรดีครับ

-----เพิ่มเติม

VGA 7600GS ครับ ลากได้แค่ 440/430 ไม่งั้นภาพแตก + OC แล้ว 3Dmark03 คะแนนลดคับ

มันไม่มี FREE JUMPER ในใบออสเหรอครับ

Comment

ผมเจอแล้วครับ FREE JUMPER

ลองทำดู แล้วก็งง มาเปน FSB เลย

แล้วปรับตัวคูณไม่ได้หรอครับ?

Comment

Working...
      X