Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้เนต ture บ้างขอถามหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้เนต ture บ้างขอถามหน่อยนะครับ

อยากรู้ว่าตัว Modem ADLS ตัวสีขาวๆ เขียวๆ มันยี่ห้ออะไรนะครับ แล้วสามารถทำ Forword Port ได้หรือป่าว

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หัวเหว่ยหรือเปล่าครับ ส่วนใหญ่น่าจะทำได้นะ รอคนอื่นมายืนยันอีกที

Comment

ถ้าเป็น Huawei หล่ะก้อ ได้ครับ เพราะผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ ก็ ok ดีนะครับ ไม่ทราบว่าแปลงเป็น Router แล้วหรือยัง

Comment

อยากรู้ว่าตัววนี้มัน Forword Port หรือป่าว และขอบคุณสำหรับคำตอบทุกคำตอบด้วยนะครับ

Comment

สามารถ forward port ได้ครับ

Comment

รบกวนอีกครั้งนึงนะครับ ว่ามีวิธีทำอย่างไงบ้าง อยากทำจริงๆ ครับ

Comment

http://www.portforward.com/english/r...0/BitComet.htm
              นี่เป็นตัวอย่างการ Forward Port ระหว่าง Router กะ โปแกรม Bitcomet ส่วนอื่นๆ นั้นก็ลองหาข้อมูลดูในเว็บนี้แหละ

Comment

แล้วใครรู้ว่า เข้า admin ทำไงบ้าง

Comment

ถ้าเดิมๆ จากทรู จะใช้
                  User: admin
                  Pass: mi^8viNxvgi=yjo
                  แต่เดี๊ยวนี้ไม่รู้ว่า Firmware Version ใหม่ๆ ของทรูนั้นแก้ใหม่หรือยังผมไม่แน่ใจไงลองเอาอันนี้ไปลองดูก่อนครับ

Comment

เข้าได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

คือ ผมจะทำเครื่องที่บ้านเป็นเครื่องที่ต่อเข้ากับ Huawei ที่เป็นของทรู (ตามคำตอบด้านบน) แล้วจะ remote จากที่ทำงานหรือข้างนอกบ้านได้ไปใช้งาน (กะว่าจะโหลดบิต) ตอนนี้สมัคร dyndns ไว้แล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะจัดการอย่างไงต่อ ถึงจะสามารถใช้งานได้ตามที่ต้องการ

Comment

แล้วHuaweiตัวนี้สามารถ set Ddns ได้ด้วยหรือป่าว ถ้าได้ช่วยรบกวนบอกวิธีการทำให้หน่อยได้ป่าว

Comment

Working...
                        X