Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยนะครับ oc 3850 แล้วคะแนนเท่าเดิมเลยอะครับเหมือนคล็อกไม่ไปอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยนะครับ oc 3850 แล้วคะแนนเท่าเดิมเลยอะครับเหมือนคล็อกไม่ไปอะครับ

รบกวนหน่อยนะครับ ลาก 3850 แล้วคะแนนเท่าเดิมเลยอะครับเหมือนลากไม่ไปอะครับ
    ใช riva แต่อุณหภูมิเพิ่มขึ้นเยอะเลย

cpu ไปไม่ไหวอะป่าวคับ

Comment

ใช้แน่เลยขอบคุณครับ

Comment

มันมีสาเหตุอื่นอีกม่ะครับ

Comment

โอไปขนาดไหน????
          คะแนนอะไรอ่ะ????

Comment

ตู้ปลากับ 3d 06 โอไป 750 950

Comment

ตู้ปลาสำหรับ ati ไม่ต่างมาก (อย่าซีเรียส)
              ดูที่ 06 ให้ลองตรวจสอบดูว่า sm2 sm3 มันขยับจากเทสเดิมๆมากมั้ย

Comment

ขอบคุณครับท่าน dears

Comment

ของผม 729/1035ครับ สบายๆๆ

Comment

อุณหภูมิการ์ดเท่าไรกันอ่ะครับ ผมใช้ auto-tune ใน driver ที่ให้มาได้แค่นิดเดียวเองแต่ร้อนจัดเลยไม่โอดีกว่า

Comment

ลองปรับรอบพัดลมเพิ่มด้วยหน่ะครับ ช่วยได้เยอะเลย แต่แลกมาด้วยเสียงดังขึ้นหน่อย
                      ส่วนกรณีคะแนนไม่เพิ่มนั้น ลองใช้ GPUz ตรวจดูควบคู่ด้วยหน่ะครับว่า VPU/mem clock มันเพิ่มจริงหรือไม่ บางที Riva บอกเพิ่ม แต่เอาจริงๆไม่เพิ่มก็มีเหมือนกันหน่ะครับผม

ยังไงลองกับตัวที่คะแนนขึ้นกับ CPU น้อยๆแบบ 3Dmark2003 หรือ 2005 ดูครับผม บางทีเพราะตู้ปล้าไม่ค่อยถูกกับ ATi และ 3Dmark2006 ค่อนข้างขึ้นกับ CPU มากทำให้ดูเหมือนคะแนนไม่ค่อยเพิ่มหน่ะครับผม

Comment

ตู้ปลา CPU ล้วนๆ ครับมันจะฉุดคะแนน ขึ้นเยอะครับ

เช่นดังนี้ครับ

Comment

Working...
                        X