overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: S41 324 อยู่ๆก็ค้างคับ บ๊อย บ่อย

OverclockZone Member kaofong's Avatar

Default S41 324 อยู่ๆก็ค้างคับ บ๊อย บ่อย

S41 324 อยู่ๆก็ค้างคับ อาการไม่มีอาการ Error ใดๆ เปนลางเลย
    ใช้ๆงานอยู่ก็ค้างไปซะดื้อๆ แค่เปิดเนทบางทียังค้างเลยคับ เล่นในห้องแอร์ไม่ได้มีความร้อนขึ้น อาการค้างแบบขยับเมาส์ไม่ได้ กดปุ่มใดๆไม่ได้เลย สามสี่วันจะเป็นซักที

ผมลองแก้ปัญหาเบื้องต้นโดยการลงวินโดว์ใหม่(Win XP Original) แล้ว ก็ยังไม่หายเวลาใช้งานสำคัญๆเสียวทุกทีเลยคับ(กลัวงานหาย)

เป็นไปได้ไหมคับที่จะเป็นที่ฮาร์ดแวร์ คือไม่อยากจะเอาเครื่องไปทิ้งไว้ที่ ศูนย์นานๆหน่ะคับ เครื่องต้องใช้ทุกวัน แต่ถ้าจำเป็นก็คงต้องไปแล้วหล่ะคับ อาการอย่างนี้น่าจะเกิดจากอะไรคับ
    Last edited by kaofong; 25 Jan 2008 at 16:37:57.

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ผมไม่เป็นนะตั้งแต่ซื้อมา4เดือน ยัไม่เคยค้างเลย ผมว่าเป็นที่ไดเวอร์หรือซอฟแวร์ที่ลงไงตรวจสอบให้ดีๆก่อนนะคับ

OverclockZone Member

อาการเหมือนของผมเลย ลองเอาให้ที่ศูนย์ดูแล้ว เค้าบอกเป็นที่วินโดว์

OverclockZone Member kaofong's Avatar

หรอคับ มีผู้ร่วมชะตากับผมหนึ่งคนแล้ว

ตอนนี้เปนไงบ้างคับ

OverclockZone Member silvercosta's Avatar

ผมด้วยครับ ไม่เข้า ใจมันเหมือนกัน เพื่อนมัน ใช้ vista ก็เป็นครับ แต่ไม่รุเวอ ไหน ส่วนผมใช้ xp original มันก็ค้างบ่อยครับ อาการอย่างที่ท่านๆ ว่ากันไว้เลยครับ พอรีตาด มันก็หาย งง มากๆ

เนื่องด้วยความรำคาญใจที่ตอนนี้ มันงอแง(ค้าง)บ่อยเหลือเกิน รวมถึงไดร์ว ดีวีดี ผีเข้าผีออก เขียนแผ่นเสียบ่อยๆ เมื่อช่วงเช้านี้ 9.30น. ผมได้จับมันส่งเข้า ศูนย์ไปตรวจสุขภาพ เรียบร้อยแล้ว

เค้าบอกว่ารอผลอีกสามวัน (ไม่รวมวันอาทิตย์ เพราะปิดทำการ) \-0-/

พรุ่งนี้จะลองโทรไปเช็คดูความคืบหน้า เพื่อนๆชาวโอเวอร์คล็อก เข้ามาติดตามได้นะคับ
    ยังไงผมจะมารายงานให้ทราบเป็นระยะๆ

คิดถึง S41 จัง ต้องจากกันอีกสามวัน ยังไงก็รักเธอที่สุดนะ อย่าทรยศกันอีกเลยยยยย

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

เคยค้างตอนใช้ wireless ต่อร้าน coffee world ครับ ทุกรับที่ต่อติดเป็นต้องค้างคับ
    แต่ที่อื่นม่ายเคยคับ
    อื่นๆก้อไร์ทแผ่นเสียมั่ง
    card reader อ่าน sd กะ mini sd ไม่ได้คับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

คงจะเป็นที่ windows จิงๆ ละครับ - -;

Quote Originally Posted by Centrino View Post
    คงจะเป็นที่ windows จิงๆ ละครับ - -;
    ผมใช้ xp original อยู่อ่ะคับ แนะนำหน่อยว่าตัวไหนดี
    Last edited by kaofong; 25 Jan 2008 at 16:39:40.

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ผมใช้xpแบบไม่ปรับแต่งไรมายังไม่มีปัยหาไรเลย

OverclockZone Member iamdos's Avatar

ลองเช็ค ไวรัส บ้างรึียังครับ
    ตอนแรกของผมก็ค้างนะทุก 5 นาที (ประมาณนั้น)
    จังเช็คไวรัสทั้งเครื่อง พระเจ้า!!! ประมาณ 20 ตัวเห็นจะได้
    จับเชือดหมดทุกตัว แล้วกันเหนียวด้วยการลงวินโดส์ใหม่
    หลังจากนั้น ไฉไล เลยครับ ทุกวันนี้เปิดทีเป็น 10 ชม สบาย ๆ

OverclockZone Member poohpiglet's Avatar

เปลี่ยน windows โลดคับพี่น้อง เอาใหม่ๆนิดนึง ผมเคยใช้ origainal แล้วมีปัญหาบ่อย

พอเปลี่ยนมาใช้ version ใหม่ๆ ขึ้นมาหน่อย ไม่มีอาการให้เห็นอีกเลยครับ..

วันนี้โทรไปตอนบ่ายนิดๆ แต่ศูนย์เค้าปิดตอนเที่ยง T T
    จึงยังไม่รู้ชะตากรรม ของเครื่องต่อไป

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นดีๆ คับผม

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

ผมก้อใ้ช้ XP V7 ไม่มีปัญหาคับ

Bookmarks

Bookmarks