Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ลงเกมส์ Company of Heroes ภาค2 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ลงเกมส์ Company of Heroes ภาค2 ไม่ได้

ทำไมถึง Install Game Company of Heroes ภาค2 ไม่ได้ พอกด install แล้วก็เงียบไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

มันเป็นแผ่นโคลน(ก็อปท่จากแผ่นจริง)คับลงยากนิดหนึ่ง ลองทำตามนี้ดูแล้วกันนะคับ(ก็อปเค้ามาอีกที)
    จากคุณ Yongkrod ครับผม(army99คนพิมพ์)

เล่นได้แล้วครับ จากข้อมูลของหลายๆท่านในนี้ประกอบกัน ผมเอามาเรียงให้ใหม่สำหรับท่านที่ไม่ค่อยคล่องเรื่องหาวิธีเล่นของก้อป

สรุปขั้นตอนนะครับ

1.โหลดเสร็จในfolderของgames จะมี2foldersย่อย คือ Mds กับ (no-nfo)-Mds
    unrar ตัวหลักที่มีเป็นสิบๆไฟล์นะครับ จะได้ proc-cohof. mdf 8 กิ๊กกว่าๆ
    ืunrar ในfolderย่อย(น่าจะ)อันไหนก็ได้อันเดียว จะได้ proc-cohof.mds 46kb ก้อปตัวนี้ออกมาวางข้างนอกที่เดียวกะไฟล์ข้างบน

2.ใช้notepad เปิดไฟล์ Windowssystem32driversetcHosts
    เติม2บรรทัดนี้ลงไปด้านล่างสุด
    127.0.0.1 cohlive-1.quazal.net
    127.0.0.1 cohlive.quazal.net
    แล้วก็เซฟไฟล์

3.ลง Daemon Tool เพื่อใช้ในการmount imageที่unrarออกมา ตัวนี้ลองหาในgoogleนะครับ ไม่ยาก (ใช้ Daemon Tool proจะดีกว่านะคับ)

4.ก้อป YASU http://yasu.copybase.org/ ลงไปในfolderเดียวกับDaemon Tools สร้างshort cut บน desktop ไว้ด้วยเพื่อความสะดวกนะครับ

อุปกรณ์ครบแล้ว มาดูการinstall ก่อนinstallถ้าจะให้แน่ใจปิดเน็ตไว้ก่อนก็ได้ (ใครมีfirewallก็บล๊อกไม่ให้เกมส์มันออกเน็ตก็ได้)

5.เปิด YASU กด clock
    6.mount imageด้วย Daemon Tool
    7.install ด้วย Serial : ดูในแผ่นนะคับ
    8.Install เสร็จ มันจะให้verify media ก็ตามใจมัน

Comment

จะลองทำดู ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X