Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมจำเป็นไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมจำเป็นไหม

ผมใช้โนีตบุ๊ควันละประมาณ 6 - 12 ชั่วโมงครับ รู้สึกว่า ตรงที่วางมือมันจะอุ่นๆ - ร้อน เลยขอถามว่า ผมต้องซื้อพัดลมที่เป่าตรงข้างล่างโนีตบุ๊คไหมครับ เพราะผมเพิ่งซื้อเครื่องแรกครับ ยังไม่ค่อยจะรู้เรื่องอะไรซักเท่าไหร่ ช่วยแนะนำทีครับ

ก็ดีครับ ช่วยได้เยอะเหมือนกัน

Comment

ช่วยแนะนำด้วยครับว่า ควรเลือกเอาแบบไหนถึงจะเหมาะกับเครื่องของเรา ของผม V3603TX จอ 14 นิ้วครับ แล้วราคาพัดลมที่ว่าอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

ผมใช้แบบที่เป็นพัดลมเป่า 3 ตัวครับ ซื้อมา 150 บาท

Comment

ใช้พัดลมแล้วมันจะทำให้ฝุ่นเข้าไปในเครื่องเยอะขึ้นหรือเปล่า

Comment

เยอะขึ้นครับ หมั่นทำสะอาดข้างล่างที่วางบ่อยๆ

Comment

อ๋อ ฝุ่นเข้าเครื่องเยอะและง่ายขึ้นเหรอครับ แล้วมันแต่เป่าเข้า ไม่มีแบบเป่าออกเหรอครับ หรือ ว่า เป่าเข้ากับเป่าออกอันไหนดีกว่ากัน

Comment

แนะนำฮาตาริ ครับ เย็นทั้งคน เย็นทั้งเครื่องแต่เปลืองค่าไฟ นิดนึง

Comment

ของผมหา ก้อนอะไรสัอย่าง สูงประมาณ 3mm หนุนที่ขาด้านหลัง 2 ข้างครับ ให้มันสูงขึ้นหน่อยนึง
                  ลมจะได้ flow ได้ง่ายขึ้น

Comment

พัดลมตั้งโต๊ะ อะครับ เย็นดี หิหิหิ ซัก 20" ใหญ่ๆ เลย ^^

Comment

ผมก้อว่าจะเอาพัดลมตั้งโต๊ะตามท่านบอกนะครับ อิอิ เพราะผมก้อกลัวฝุ่นจะเข้าเครื่องเยอะ

Comment

ยังไงฝุ่นก็เข้าเครื่องอยู่ดี เพราะในอากาศนั้นก็มีฝุ่น ขนาดผมใช้พัดลมแบบดูดออก ยังมีฝุ่นเข้าไปเลยครับ ยังไงก็ต้อง
                        หมั่นทำความสะอาดตรงบริเวณที่ตั้งเครื่องครับ ปัดๆถูๆ

Comment

พัดลมตั้งโต๊ะ อีกเสียงครับ

ใช้หนังสือหนุน notebook ด้านจอให้ลอยขึ้นนิดหน่อย keyboard ก็จะลาดลงมาทางเราใช้งานได้ง่ายและสะดวกขึ้น แล้วก็เปิดพัดลมเป่าเบาๆ เย็นทั้งคนทั้งเครื่อง

ดีกว่าพัดลมแบบที่เป็นฐานลอง notebook ไม่ต้องจ่ายไฟทาง usb ให้พัดลมแบบที่เป็นฐานลอง ที่ทำให้ USB ร้อน เครื่องร้อนๆๆ

Comment

ผมใช้ยางลบก้อนใหญ่หนุนขาหลังข้างละสองก้อนอะแหล่มเรยยยย

Comment

Originally posted by Kob Ob Ob View Post
                              พัดลมตั้งโต๊ะ อีกเสียงครับ

ใช้หนังสือหนุน notebook ด้านจอให้ลอยขึ้นนิดหน่อย keyboard ก็จะลาดลงมาทางเราใช้งานได้ง่ายและสะดวกขึ้น แล้วก็เปิดพัดลมเป่าเบาๆ เย็นทั้งคนทั้งเครื่อง

ดีกว่าพัดลมแบบที่เป็นฐานลอง notebook ไม่ต้องจ่ายไฟทาง usb ให้พัดลมแบบที่เป็นฐานลอง ที่ทำให้ USB ร้อน เครื่องร้อนๆๆ
                              ขอบคุณมากเลยครับ ตอนนี้ผมลองตามท่านแล้ว รู้สึกว่า เย็นกว่าที่คิดครับ จากเดิมที่คีย์บอรืดร้อน แต่ตอนนี้เย็นขึ้นเยอะครับ จะรอ้นก้อแค่ตรงบริเวณฮาร์ดดิสก์นะครับแต่ก้อเย็นกว่าแต่ก่อนเยอะครับ

ขอบคุณมากทุกท่านมากๆเลยครับผม

Comment

Working...
                              X