Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามวิธีต่อ PS2 ให้ออก จอ คอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามวิธีต่อ PS2 ให้ออก จอ คอม

-คือว่าพอดีอยากเล่นเกมส์ PS2 แต่ ให้ ต่อ ออกจอคอม สามารถทำได้ไหม ครับ
    สเปกเครื่องผมมีดังนี้
    E 6550
    Gigabyte P35-DS3R
    Ram 2 GB
    Powercolor HD 2900XT 1 GB ddr4
    Ceative Sound Blaster Audigy Value
    LCD 22" SAMSUNG SyncMaster 226bw
    -เหตุผลที่อยากต่ออกจอคอมเพราะ
    1. TV เสีย อยากให้มันออก LCD
    2. ถ้าต่อได้อยากให้มันออก 5.1 ได้ไหม (พอดีมีลำโพง 5.1)
    ปล.ขอบคุณครับ

ต้องซื้อตัวแปลงมาเสียบครับมันจะเป็นกล่องอ่ะครับ ผมเคยใช้นานมาแล้ว(ตอนนั้นซื้อมาตั้ง 1600บ.)แต่ภาพที่เอามาไม่สวยเท่าTV นะครับ

Comment

อ้อลืมไป เครื่องผมมี TV card AverTV GO 007 FM ด้วยครับ
      และที่ผมสงสัยว่า จะ สามารถ ต่อเข้าผ่าน ทาง การ์ดจอ หรือ การ์ด TV ได้ไหมครับ

Comment

ดันๆครับ ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

ไม่น่าจะได้นะครับ เออแต่มันก็มีช่อง input นี่หว่า ไม่แน่ๆ ถ้าไม่ซีเรียสก็เอา tv box ถูก 600-700 ก็ได้ครับ แต่ผมไม่แน่ใจในเรื่องคุณภาพนะครับ ต้องถามคนที่เคยลอง

Comment

รอผู้รู้มาตอบครับ.... ดันๆ

Comment

ช่วยทีนะครับ อยากรู้จริงๆว่าทำได้ไหม...
              ดันๆ

Comment

อะ หล่นมาไกลเลย วอนผู้รู้จริงเรื่องนี้ช่วยทีนะครับ ดันๆๆๆๆๆ

Comment

จริงๆ ต่อได้โดยไม่ต้องผ่านคอมเลยนะ โดยหาซื้อพวก TV box ที่มันต่อออกจอ LCD ได้เลย (บางรุ่นมันจะต่ออก LCD ไม่ได้ ตอนซื้อระวังด้วยนะครับ) หารุ่นที่มันมี AV input แล้วต่อเข้าจอไปเลย ส่วนคุณภาพที่ได้อยู่แค่พอถูไถ ออกเบลอๆ หน่อย เพราะจอคอมความละเอียดมันมากกว่าจอทีวี (อารมณ์ประมาณดู VCD แบบ full screen บน 22 นิ้วน่ะครับ ภาพมันจะเบลอๆ หน่อย)

ไม่แนะนำให้ต่อผ่านการ์ดทีวี เพราะผมเคยลองแล้ว ภาพมัน delay ไปราวๆ ครึ่งวิ คือพอกดปุ่มจากจอยแล้วอีกซักครึ่งวิ ตัวละครถึงจะขยับ

ส่วนเรื่องเสียงก็ต่อสาย ขาว-แดง เข้าลำโพงไปเลยก็ได้ครับ

ลองดูละกันครับ
                  Last edited by bluelink; 22 Jan 2008, 22:32:36.

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับ ความรู้...

Comment

ถ้าจำไม่ผิดเครื่อง PS2 มันจะมีช่อง Optical out ที่มีจุกฝาปิดอยู่อะ่
                      เปิดออกมาจะเป็นรูมีเลเซอร์สีแดง ลองมองดูก็จะปวดตา(อย่าลองนะ มันอันตราย >__<") ช่องนั้นแหละ เสียบลำโพง 5.1 ที่มี Digital In ได้

ปล. ลายเซ็นแนวมาก ไปเป็นตลกเถอะ

Comment

สรุปว่ามันต่อ ผ่าน การ์ดจอ กับ การ์ด tv ไม่ได้หรอ เนี่ย
                        สงสัยได้ซื้อ TV ใหม่ละ เซงๆๆๆๆ

Comment

อะ ดันๆ อยากต่อคอมจิงๆอะ เผื่อ ทำเป็น clip ได้

Comment

Originally posted by sawimat View Post
                            อะ ดันๆ อยากต่อคอมจิงๆอะ เผื่อ ทำเป็น clip ได้
                            ถ้าแบบนั้นก็ต้องซื้อ card AV in แล้วก็ทำเหมือนเอา TV เข้าคอม ปกติอะงับ

Comment

ความรู้

Comment

Working...
                              X