Announcement

Collapse
No announcement yet.

BioShock - Windows Vista ไม่มีเสียงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BioShock - Windows Vista ไม่มีเสียงครับ

คือผมลองลบและลงใหม่ 3 รอบแล้วครับ BioShock
    ลงกับ Windows Vista Ultimate x86
    ตอนแรกเปิดเข้าเกมมา มันก็มีเสียงนะครับ เช่นพวก Nvidia UnReal พวกนี้ยังดังอยู่ครับ Menu ก็มีเสียง แต่พอกดเริ่มเกม จะเป็นฉากสูบบุหรี่บนเครื่องบินครับ เสียงเครื่องบินตก ก็ยังได้ยินอยู่ แต่พอเราเริ่มบังคับตัวละครได้ตอนนั้นแหละครับ เสียงจะหายไปเลยครับ
    ลองลง Patch 1.1 ดูก็แล้วนะครับ เชคใน Audio Options ก็แล้วครับ

ไม่ต้องการคำตอบดังนี้นะครับ

1.ลองลบลงใหม่ดู << ทำกี่สิบรอบแล้วไม่รู้ครับ
    2.ลองลงวินโดวส์ใหม่ดู << ลองแล้วเหมือนกัน มันเป็นตั้งแต่ก่อนลงแล้วครับ

ขอบคุณครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ไปเปิดอุปกรณ์พวก recording แล้วจะมีเสียงครับ

Comment

ยังดีครับ ลงเล่นได้
      ผมลงแล้วเล่นได้ซักพักก็เล่นไม่ได้อีกเลยไม่รู้เป้นไร 555+
      ใช้ XP เล่นจนจบละ หิหิหิ (โกงอย่างเดียวไม่งั้นไม่จบ ^^)

Comment

EDIT : ขอโทษครับ ลืมกดตรงที่โชว์อุปกรณ์ที่ไม่ได้ใช้งาน
        Attached Files
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
        X