Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800gts (g80) X 2 vs 8800gts (g92) ใครแรงกว่ากัน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800gts (g80) X 2 vs 8800gts (g92) ใครแรงกว่ากัน?

รบกวนเซียนทั้งหลายช่วยบอกหน่อยว่า 8800gts 320MB g80 สองตัวโดยการต่อแบบ SLI เทียบกับ GF8800GTS "G92" 512MB อันไหนจะแรงกว่ากันอะครับ ขอบคุนคราบ
    Attached Files

ตัว G92 ซิ ตั้ง 128 SP MEM ก็มากกว่า และ PCIe 2.0
    ไม่น่าสนใจแล้ว G80

ชุดระบายความร้อนของ G92 ก็เว้าเปิดพิ้นที่ให้ลมเข้าสะดวกเวลาวาง SLI แบบเบียดกัน

Comment

Originally posted by boXy View Post
      ตัว G92 ซิ ตั้ง 128 SP MEM ก็มากกว่า และ PCIe 2.0
      ไม่น่าสนใจแล้ว G80

ชุดระบายความร้อนของ G92 ก็เว้าเปิดพิ้นที่ให้ลมเข้าสะดวกเวลาวาง SLI แบบเบียดกัน
      แล้วถ้าต่อ g80 2ตัวละครับ จะแรงกว่า g92 ตัวเดียวอะเปล่า
      ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำตอบมากเลยคราบ

Comment

ส่วนตัวผมว่าG80SLIน่าจะแรงกว่าแต่คงนิดหน่อยไม่ทิ้งกันมาก คาดเดานะครับหากผิดพลาดขออภัย

Comment

คิดว่า g80gts sli แรงกว่า g92gts นิดหน่อยครับ แต่เรื่องกินไฟคนละชั้นเลยครับ ถ้าเอา g80gts sli คาดว่าคงได้ซื้อ psu ใหม่อีกตัว

ป.ล. g92gts กินไฟน้อยกว่า g80gts พอควรเลยนะครับ

Comment

g80 sli กัน สองตัว ก้อตกแล้ว สองหมื่นบาทได้(มือหนึ่ง) เฉพาะค่าการ์ดจอ แถมยังต้องซื้อ psu ใหม่อีก แล้วถ้าบอร์ดไม่รองรับ SLI ก็ต้องซื้อบอร์ดใหม่อีก กินไฟบ้านเพิ่มขึ้นอีก ได้ความแรงมากกว่า g92 แค่ ติ๊สสส เดียว =_=" สู้ซื้อ g92 ตัวเดียว ราคาไม่เกินหมื่นสาม จะดีกว่ามั้ย

Comment

คือราคามือ2เจ้าตัวจี80เนี่ยน่าสน อะครับ2ตัวเนี่ยราคาเทียบเท่ากับ92เลยต่างกันนิดเดียวก็เลยตัดสินใจอยู่ ขอบคุณคุณเซียนๆทั้งหลายมากครับ

Comment

8800GTS g92 ดีกว่าครับ คุ้มค่าในระยะยาว ถึงจะแรงน้อยกว่านิดนึง แต่ประหยัดในหลาย ๆ ด้านครับ

Comment

โอเคครับงั้นเดี่ยวผมไปถอย 92 มาละกันครับ

Comment

กะลังหาข้อมูลเดียวกันอยู่พอดีเลย ขอบคุณคร๊าบ

Comment

แวะมาเก็บข้อมูล

Comment

เก็บมั่ง

Comment

ถอย ตัวG92 ไปเลย หรือ ไม่ก้อ ถอย 8800GT 2ตัวเลย(มาSli) แรงถึงใจแน่นอน *0*

Comment

SLI ตัดทิ้งไปได้เลยครับ มีกี่การใช้งานกันที่รองรับฟังก์ชันนี้

Comment

Working...
                            X