Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง การบูตwindows จาก HD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง การบูตwindows จาก HD ครับ

อยากทราบว่า หากเราเอาHD ที่ลงในเครื่องเรา ไปบูตกับเครื่องอื่นได้หรือไม่ครับ
    คือผม มีHD อยู่อีกตัว ผมจะลงwindows ในเครื่องผมเลย แล้วจะเอากลับไปบูตในเครื่องน้องน่ะครับ
    เครื่องผม M2N-E เครื่องน้อง Asrock ครับ ...

ได้ครับ มันมีวิธี

ลองดูในนี้ครับ มันใช้ได้ แต่ไม่เสถียร ร้อยเปอร์เซ็นต์ ร้านคอมส่วนใหญ่ก้อใช้วิธีนี้

http://www.com-bannok.com/archiver/tid-18.html
    Last edited by zman; 21 Jan 2008, 20:22:25.

Comment

ระวังจะมีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ ทำให้มันไม่สามารถ detect เจอ hardware ตัวที่เคยลงไดร์เวอร์ไว้
      แต่สามารถเข้า safemode เพื่อเข้าไปลบได้
      สรุปว่าได้งับ

Comment

อย่าใช้ WIN MOD เพราะ WIN พวกนี้ ตอนลง มาจะหา DIVER ของ เครื่องที่เราลงให่เรียบร้อย พอเอาไปเสียบเครื่องอื่น ก็จอฟ้าเฃ้าเลยครับ

ใช้ WIN ORIGINAL แล้ววัดดวงเอาจะมีโอกาศมากกว่าครับ

Comment

อืม..ดูแล้ว ลงจาก CD Drive ดีสุดละ ^^

Comment

Working...
          X