Announcement

Collapse
No announcement yet.

FLASH BIOS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FLASH BIOS

ขอทราบวิธีการ flash bios หน่อยครับ ป.ล. ไม่มีfloppy A ครับ

ใช้เมนบอร์ดไรนะ
    มันจะมีโปรแกรม แฟลชได้เลยนะ ในตัววินโดวส์ (บางยี่ห้อ)

Comment

945PL-S3 ครับ

Comment

Originally posted by KuroNeko View Post
        945PL-S3 ครับ
        จิ๊กกะบ๊วย จะมีโปรแกรมแฟลชในวินโดวส์ได้เลยนะ ชื่อ @BIOS มีอยู่ในแผ่นไดร์เวอร์เมนบอร์ดที่แถมมานั้นละ
        ลงโปรแกรมนี้ แล้วไปดาวน์โหลด BIOS ที่จะแฟลชเตรียมใว้ เปิดโแรกมนี้ขึ้นมาก็แฟลชได้เลย 5 นาที่เสร็จ

Comment

Asrock Wolfdale1333-D667 R2 ล่ะทำัยังไงครับ

Comment

ระวังไฟดับด้วยเน้อ
            หา ups มาเสียบไว้ก็ดี

Comment

Originally posted by poom View Post
              Asrock Wolfdale1333-D667 R2 ล่ะทำัยังไงครับ
              ง่ายสุดในการแฟลชเลย ละ
              ดาวน์โหลดไฟล์มาจากเวป Asrock นะ ไฟล์ BIOS ที่เขียนว่า OS Windows นะ แค่ กดๆ ดับเบิ้ลคลิก แค่นั้นละ รีสตาร์สก็เสร็จละ ง่ายสุด ๆ ไม่ต้องอาศัย โปรแกรมเลย
              รู้สึกว่ารุ่นนี้มี V. 1.20 มั้ง DOS กับ Windows นะ (ให้เอา Windows ละ)

http://www.asrock.com/mb/download.as...667%20R2.0&s=n

.
              Last edited by TWK.; 21 Jan 2008, 20:52:23.

Comment

Originally posted by shokolez View Post
                ระวังไฟดับด้วยเน้อ
                หา ups มาเสียบไว้ก็ดี
                อันนี้สำคัญจริงๆ ... ผมทำ HDDPartition ไฟดับ เข็ดไปนานเลย

sigpic

Comment

Working...
                X