Announcement

Collapse
No announcement yet.

@ สเปกเครื่องแบบนี้ยังพออัพเกรดได้หรือยกเครื่องใหม่ไปเลยดีกว่าครับ @

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @ สเปกเครื่องแบบนี้ยังพออัพเกรดได้หรือยกเครื่องใหม่ไปเลยดีกว่าครับ @

ส่วนใหญที่เน้นคือ เอาไว้เล่นเน็ต กับ ดูหนัง ครับ แต่ตอนนี้สเปกเครื่องของผมมันเน่าๆ แบบนี้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าแบบนี้ยังอัพเกรดได้ไหมครับ หรือว่ายกเครื่องใหม่ไปเลยจะคุ้มกว่า

แต่ปัญหาก็คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเลยอ่ะครับ ประกอบคอมเองก็ไม่เป็น ว่าจะซื้อหนังสือมาศึกษาซักหน่อย แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทำได้หรือเปล่า

(ถ้ายกเครื่องใหม่ดีกว่า รบกวนแนะนำให้หน่อยนะครับว่า คอมใหม่ของผมควรสเปกแบบไหนดี เอาไว้เล่นเน็ต กับ ดูหนัง อ่ะครับ อยากได้แบบเร็วปรี๊ดปร๊าด ประมวลผลไวๆ งบประมาณ 35,000 - 40,000 ครับ)

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    Attached Files
    Last edited by darkme; 21 Jan 2008, 23:01:40.

เนต+หนังแค่นี้ก็เกินพอแล้วอัพไมอ่ะ

Comment

คงจะไม่เล่นเกมเลยน่ะเนี่ย ยัง dx9.0b อยู่เลย

Comment

ถ้าแค่เล่นเน็ตกับดูหนัง OK แล้วครับ.

Comment

โหวว งบ 35000-40000 นี่ สุดยอดไปเลยครับ

ลงแรมได้ 4 GB VGA แรงๆ CPUก็เร็วปรี๊ดปร๊าดเลย

แต่การใช้งานของท่าน มันเกินความจำเป็นไปหรือเปล่าครับ

ใช้แค่เล่นเน็ท กับดูหนัง 25000 ก็เร็วพอแล้วสำหรับการใช้งานแค่นี้ครับ

...ด้วยความปรารถนาดีจากคนใช้คอมอย่างพอเพียง 555+

Comment

ฟอแมทลงวินโดว์ใหม่
            ผมว่าแรงกว่าเดิมนะ

แรมกับซีพียู เล่นเน็๖ดูหนัง ก็แรงกินขาดแล้ว ยกเว้นเอาไปดูหนังที่เป็นไฟล์ HD

Comment

สักชุดใหมครับ อิอิ

Comment

เอาไว้แค่ดูหนังฟังเพลงเล่นเน็ท ผมว่าไม่ต้องอัพหรอกครับ
                เก็บตัง35,000 - 40,000 ไว้ลงอ่างกับผมดีกว่า่ (ออกให้ผมด้วยนะ)

Comment

ลงอ่างด้วยคน (เลี้ยงด้วย)

Comment

มีแต่คนหวังดี อิอิ

ปล. เผื่อผมด้วยนะ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                      เอาไว้แค่ดูหนังฟังเพลงเล่นเน็ท ผมว่าไม่ต้องอัพหรอกครับ
                      เก็บตัง35,000 - 40,000 ไว้ลงอ่างกับผมดีกว่า (ออกให้ผมด้วยนะ)
                      Originally posted by ponknook View Post
                      ลงอ่างด้วยคน (เลี้ยงด้วย)
                      ว่างๆก็ไปห้องรวมด้วยกันนะท่าน ซี๊ดดดดดดด!!

Comment

โหวว งบ 35000-40000 นี่ สุดยอดไปเลยครับ

ลงแรมได้ 4 GB VGA แรงๆ CPUก็เร็วปรี๊ดปร๊าดเลย

แต่การใช้งานของท่าน มันเกินความจำเป็นไปหรือเปล่าครับ

ใช้แค่เล่นเน็ท กับดูหนัง 25000 ก็เร็วพอแล้วสำหรับการใช้งานแค่นี้ครับ

...ด้วยความปรารถนาดีจากคนใช้คอมอย่างพอเพียง 555+

20000 รวมจอ LCD ก็ยังเหลือๆ เลยครับ

Comment

ตอนดูหนังก็ปรับความเร็วเพิ่มเป็น 2x 4x เลยครับ... มันจะเล่นเร็วขึ้น (^ ^)

ส่วนเล่นเน็ต ก็เอางบที่ว่า ไปเพิ่มความเร็ว internet เป็นแพคเกจแรงๆ โหลด bit แป๊บเดียว ได้หนังมาดูอื้อ (สมใจ)

อ่อ... ผมแซวเล่นนะ

ที่จริงเครื่องปัจจุบันของคุณก็เพียงพออยู่แล้วนี่ครับ กับการใช้งาน ที่รู้สึกช้าอาจเป็นเพราะลงโปรแกรมเยอะ หรือ โดนไวรัส หรือ อื่นๆ ลองตรวจสอบดูครับ

ปล. สเป็คเครื่องของคุณที่ว่าเน่า มันดีกว่าของผม(บางเครื่อง)อีกนะ ซึ่งเครื่องนั้นของผมยังใช้งานหนักยิ่งกว่านี้ได้เลย เช่น Render หรือ แปลงไฟล์หนัง

Comment

เอาตังไปต่อ ADSL มาโหลตบิตนั่นละคับ
                            หาการ์ดจอ ATI มาใส่ซะหน่อยก็แจ่มแล้ว

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              สักชุดใหมครับ อิอิ
                              ขายอน

ปล.แปลว่า กองเชียร์

Comment

Working...
                              X