overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: cpu AMD AM2 ของ com7 ถ้าบัตรประกันหาย นี่แสดงว่าหมดประกันเลยรึปล่าวครับ

OverclockZone Member jinyong's Avatar
    ทองหล่อ - คลองตัน - รามคำแหง - บางกะปิ - มีนบุรี

Default cpu AMD AM2 ของ com7 ถ้าบัตรประกันหาย นี่แสดงว่าหมดประกันเลยรึปล่าวครับ

cpu amd am2 ของ com7 ถ้าบัตรประกันหาย นี่แสดงว่าหมดประกันเลยรึปล่าวครับ
    หรือว่าดูที่ ซีเรียลอะไรได้บ้าง

พอดีหาไม่เจอ ไม่แน่ใจว่าเอากลับมาจากร้านประกอบหรือปล่าว

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ติดเคชหรือเปล่าครับ

แต่ไม่ต้องห่วงครับมันพังยากที่สุดของ อุปกรณ์คอมแล้วครับ

OverclockZone Member nattt's Avatar

ไม่มีบัตร..อย่างนี้ต้องร้องเพลงชาติ AMD ให้ได้ อิอิ

OverclockZone Member amnuaymp's Avatar

และถ้าไม่มีกล่องมีแต่บัตรละครับ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

มีแต่กล่องกับบัตรไม่มี CPU เครมใด้ไหมครับ
    ..............ถ้ามีใบเสร็จ เครมใด้ครับเคยโทรถามแล้ว

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

หากล่องให้เจอครับ !!

OverclockZone Member jinyong's Avatar
    ทองหล่อ - คลองตัน - รามคำแหง - บางกะปิ - มีนบุรี

อะ มันเหลือแต่ cpu กับ sink ที่อยู่ใน case เท่านั้นสิครับ

ผมก็นึกว่าร้านจะติดบัตรไว้ใน case แต่พอ up เป็น x2 แล้วจะขายตัวนี้ เพิ่งนึกขึ้นได้ว่าไม่มีทั้งกล่องและบัตร

งั้นก็ต้องขายแบบไม่มีประกันแล้วสิ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

Quote Originally Posted by jinyong View Post
    อะ มันเหลือแต่ cpu กับ sink ที่อยู่ใน case เท่านั้นสิครับ

ผมก็นึกว่าร้านจะติดบัตรไว้ใน case แต่พอ up เป็น x2 แล้วจะขายตัวนี้ เพิ่งนึกขึ้นได้ว่าไม่มีทั้งกล่องและบัตร

งั้นก็ต้องขายแบบไม่มีประกันแล้วสิ
    น่าจะเป็นเช่นนั้น ต้องลองถามที่ร้านดู ถ้าไม่ได้ ก็ตามนั้น คงไม่มีประกัน

OverclockZone Member aongunner's Avatar

แล้วมี บัตร แต่ไม่มี CPU เคลมได้ไหมอ่ะ

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

Quote Originally Posted by aongunner View Post
    แล้วมี บัตร แต่ไม่มี CPU เคลมได้ไหมอ่ะ
    เหอๆ ลองเคลมดูนะครับ เอาใจช่วย ^^

OverclockZone Member freebird2k's Avatar
    หัวหิน ถิ่นมนต์ขลัง

Quote Originally Posted by aongunner View Post
    เขาคงเปลี่ยนบัตรให้ใหม่ครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

ตอนเอาไปเคลมของ Dcom ไม่ถามหาเลยนะครับ
    นี่ก็คงเหมือนกัน เพราะสติกเกอร์ประกันก็อยู่ที่ซิงค์ แล้วบริษัทเขาก็เช็คจาก serial ได้

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

ถ้าDcom จะมีวอยตรงซิ้ง
    แต่ถ้า Com7 จะไม่มีวอยตรงซิ้ง

OverclockZone Member
    แมคโคร โลตัส โฮมโปรสุวรรณภูมิ

ซื้อซีพียูแต่ต้องมานั่งห่วงกระดาษแผ่นนึงมั่งอ่ะ กล่องมั่งอะ ทั้งที่ตัวซีพียูแสนจะแพง แต่ตัวมันเองกลับไม่มีความน่าเชื่อถือในการใช้ในการอ้างอิงการประกัน ไม่แปลกใจหรอกที่เอเอ็มดี ทำไมขาดทุนเอา ๆ ตัวแทนจำหน่ายยังไปกันคนละทิศละทาง
    บริษัทระดับโลกบ้าไรฟะ ปล่อยให้บริษัทจัดจำหน่ายเล็กๆทำลายชื่อเสียงตัวเอง
    Last edited by baboonxt; 9 Feb 2011 at 21:29:41.

OverclockZone Member sonkub's Avatar

Quote Originally Posted by baboonxt View Post
    ซื้อซีพียูแต่ต้องมานั่งห่วงกระดาษแผ่นนึงมั่งอ่ะ กล่องมั่งอะ ทั้งที่ตัวซีพียูแสนจะแพง แต่ตัวมันเองกลับไม่มีความน่าเชื่อถือในการใช้ในการอ้างอิงการประกัน ไม่แปลกใจหรอกที่เอเอ็มดี ทำไมขาดทุนเอา ๆ ตัวแทนจำหน่ายยังไปกันคนละทิศละทาง
    บริษัทระดับโลกบ้าไรฟะ ปล่อยให้บริษัทจัดจำหน่ายเล็กๆทำลายชื่อเสียงตัวเอง
    ก็ CPU มันไม่รู้จะไปติด void ตรงไหนอะดิครับ

OverclockZone Member mikies123's Avatar
    แฟชั่นไอซ์แลนด์ ชั้น3 , รามอินทรา,นวม

ที่กระดองcpuมี s/n อยู่ครับไม่ต้องห่วง

osk115's Avatar
    มรกตนคร เทือกเขาพระศิวะ ..

Quote Originally Posted by mikies123 View Post
    ที่กระดองcpuมี s/n อยู่ครับไม่ต้องห่วง
    ตามนี้ครับ ดูที่กระดองแล้วเอาซ๊เรียลไปเช็คในเวปเอาก็ได้ครับ ไม่ต้องซ๊เรียส

neda
    Guest

com7 บางทีมันจะเอากล่อง หรือบัตรเอานะครับ

dcom ไม่เอาบัตรหรือกล่อง

OverclockZone Member sunfishing's Avatar

ทำธุระกิจการค้าถ้าไม่หัวหมอก็ไม่รวยซิครับต้อง มันเป็นธุระกิจ เอาเปรียบมากก็รวยมากเอาเปรียบน้อยก็รวยน้อยแล้วแต่คัยจะเลือกอะไร เหมือนคัยน๊าา รวยเอาๆ

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

com7 มีแต่ cpu+ซิงค์ก็แคลมได้แล้ครับ ถ้าไม่มีซิงค์พูดดีๆอาจจะยอม บอกมันไปไม่มีซิงค์ไปเราก็ไม่เอาซิงค์กลับครับพูดด้วยดีๆยอมครับ

Bookmarks

Bookmarks